Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Asus EAH4870 แล้วเป็นงี้มั่งคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Asus EAH4870 แล้วเป็นงี้มั่งคร้าบ

ผมใช้ ASUS EAH4870 Matrix ครับ อาการคือ
    เมื่อดูหนังหรือว่าเล่นเกมส์ จะมีภาพแตกเป็นเม็ดๆ สีเขียวๆแดงๆ กระจายทั่วจอ เม็ดใหญ่บ้างเล็กบ้าง
    ต้องใช้ i-tracker ปรับ clock ของ GPU และ MEM ลงมาอยู่ที่ Power-Save Mode
    จึงจะไม่มีอาการดังกล่าว อุณหภูมิของทั้ง 2 mode พอๆ กันอยู่ที่ ไม่เกิน 70 ทั้ง GPU-mem-ภาคจ่ายไฟ
    โดยปกติ Default กับ power-save ถ้า run application GPU จะอยู่เท่ากันที่ 770
    ต่างกันที่ mem จะอยู่ที่ 1000 และ 1800
    ใครมีอาการเดียวกันบ้างครับ หรือลองแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยครับ

ถ้าเดิมๆ ไม่ clock แล้วเป็น เอาไปเครม

Comment

Working...
    X