overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: ผลการ chat กับ true เรื่องเน็ต 3M เขตมีนบุรีครับ

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

Default ผลการ chat กับ true เรื่องเน็ต 3M เขตมีนบุรีครับ

ผมไป chat มาแล้วครับ (กำจริงๆ ลืมก๊อปข้อความไว้)
    เวลาที่คุย 23.50 น. 24 น. หมดเวลาทำการ

ผมถามเค้าว่า เขตมีนบุรีจะได้ใช้เน็ท 3M กับเค้ามั้ยครับ

เค้าก็บอกว่า จากการตรวจสอบ ตอนนี้คุณสามารถใช้ความเร็วสูงสุดได้ที่ 1M นะครับ
    (ก็ใช่อะดิ ก็มรืงยังไม่เพิ่มให้นิ)

ผมก็บอกว่า อ่าว ซะงั้นเลย

แล้วเค้าก็หายไปซักพักนึงแล้วก็มาบอกว่า เลขหมายเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตของคุณเบอร์นี้ใช่มั้ยครับ
    (ตูหลอกมั้ง ก็กรอกก่อนคุยไปแล้ว)

ผมก็บอก ครับๆ

แล้วเค้าก็บอกว่า จะทำการสำรวจให้อีกทีนะครับ ซึ่งจะใช้เวลา 4-7 วัน

ผมก็บอกว่า สำรวจอะไรครับ

เค้าก็บอกว่า สำรวจว่าคู่สายของคุณจะใช้ความเร็ว 3M ได้รึเปล่า แล้วจะโทรมาบอก นะจ๊ะ จุ๊บๆ

ว๊ายย..!! นะจ๊ะ จุ๊บๆนี่ไม่มีนะครับ และอีกอย่าง จะโทรมาเบอร์บ้าน ผมก็ลืม 4-7 วันข้างหน้า
    อาจจะต้องไปก่อนวันสงกรานต์ เฮ้อ

สรุป จะได้ใช้มั้ยเนี่ย ไม่มีอะไรแน่นอนเลย ต้องรอ 4-7 วันอีก
    Last edited by champdekwen; 8 Apr 2009 at 00:26:51.

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

วะวะว้าว เมื่อกี๊พนักงานโทรมาแล้ว เค้าถามว่ามีแฟนรึยัง เย้ยยย..!!

เค้าบอกว่าผมใช้ได้ 4M (ที่จ่ายอยู่ 1M ก็แทบจะขายตัวแลกเงินมาจ่ายแล้ว) ว๊ายยย...!! ไม่ถึงขนาดนั้น
    เค้าก็บอกอีก เดี๋ยวจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาอีกทีนะครับ

แล้วบอก 4-7 วัน เอาซะตั้งตัวไม่ทัน

OverclockZone Member silvercosta's Avatar

Quote Originally Posted by champdekwen View Post
    วะวะว้าว เมื่อกี๊พนักงานโทรมาแล้ว เค้าถามว่ามีแฟนรึยัง เย้ยยย..!!

เค้าบอกว่าผมใช้ได้ 4M (ที่จ่ายอยู่ 1M ก็แทบจะขายตัวแลกเงินมาจ่ายแล้ว) ว๊ายยย...!! ไม่ถึงขนาดนั้น
    เค้าก็บอกอีก เดี๋ยวจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาอีกทีนะครับ

แล้วบอก 4-7 วัน เอาซะตั้งตัวไม่ทัน
    เล่นเองชงเอง 5555 ชอบ++++++++++++++++ เอาไปสิบ บ้านผม บ้านบัวทอง สามเมกแล้วครับ โหลดกระจุย เอาใจช่วย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ทุย (สมชื่อ)
    จะอาทิตย์ละ โหลด bit ยังวิ่ง 100 K/s อยู่เลย เมื่อใหร่มันจะวิ่ง 300 K/s ซักที หิหิหิ

OverclockZone Member MaKuBeck's Avatar
    Kmit~L / Bangna

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ทุย (สมชื่อ)
    จะอาทิตย์ละ โหลด bit ยังวิ่ง 100 K/s อยู่เลย เมื่อใหร่มันจะวิ่ง 300 K/s ซักที หิหิหิ

ติดหลาย ๆ เบอร์ซิครับแรง

ผม 8 Mbps 4 เบอร์ บิตเร็วแซงทางโค้ง ตอนนี้ไม่รู้จะโหลดอะไร

ล่าสุด ท่อเปิดละคร้าบ

(เดินก็ระวังกันหน่อย ตกไปใครจะช่วย) ง่ะ จบนี่ีเดี๋ยวไปหาเล่นตามร้านหมูกะทะดีกว่า

นี่ไปเทสความเร็วมาครับ
    เค้ายังไม่อัพให้ใช่มั้ย เพราะตอนแรกที่ท่อยังไม่มา ได้ 9 ร้อยกว่า
    พอท่อมาแล้วได้เพิ่มมาอีก 100 นึง ถ้าบอกว่าอัพให้แล้ว
    จะไปที่ศูนย์แล้วกระโดนกัดหัวแม่โปงเท้ามันซักคนละ 2 ที

OverclockZone Member birdcute's Avatar
    พระราม 2 บางแค สาทร ยานนาวา สาธุ

ตกลง โปร 1m เป็น 3m นี่มันอัพให้เองรึป่าวครับ หรือต้องสมัคร มะวานโทรไปมันบอกจะอัพให้เอง เลย งง ๆ ?

OverclockZone Member kessopha's Avatar

ตามที่ศึกษามาจาก OCZ นะครับ
    จะปรับให้เอง Auto ครับ inter 1 m local 3 m
    แล้วจะใช้ได้ 2 เดือน ถึงสิ้นเดือน พ.ค. 52
    แต่ถ้าไปลงทะเบียนหน้าเว็ป จะได้เร็วขึ้น
    แล้วใช้ได้ตลอดไป
    เขาว่ามาอย่างนี้

OverclockZone Member Cruise4's Avatar
    กลางวันลาดพร้าว-กลางคืนรามอินทรา

ของผม ซอยวัชรพล ใช้1เมก ก่อนอับ วิ่ง 200ก่าๆ ถึง 1 เมกเต็มแล้วแต่เวลา หลังจากแจ้งหน้าเวบ 1 วัน สูงสุด 1.3 เองอ่ะ แต่โดยมากอยู่ที่ 1 ถ้วน

OverclockZone Member joyokeeplayboy's Avatar

เหอๆ เจ้าของกระทู้จะตลกไปไหน เหอๆ รอเหมียนกัน กรุงธนซอย1

OverclockZone Member crazyass's Avatar

ทำเรื่องไปแล้วเหมือนกันคับ จากได้สูงสุด2.5 ตอนนี้ไปดูท่อปล่อยมาแล้ว6mb แต่สัญญาณ ยังไม่มานะคับ

OverclockZone Member pgsgod's Avatar

อยู่มีนบุรีตรงไหนอะคับ ผมยังไม่เปิดเลยท่อ - -*

ผมอยู่ ถ้ามาจากทางโรงพยาบาลนพรัตน์ บ้านผมจะถึงก่อน 4 แยกมีน 2 กิโล
    อยู่รามอินทรา 119 ครับ

แล้วเน็ทอะ มันจะอัพให้เองครับ
    ส่วนใครที่บอกอยู่ได้ 2 เดือนนี่ไม่จริง
    เค้าหมายถึงอีก 2 เดือนอาจจะมีการปรับโปรโมชั่นใหม่ อาจจะเพิ่ม speed ขึ้น
    หรือไม่ก็ลดราคาลง ถ้า true อยู่ได้แค่ 2 เดือนจริง นั่นเป็นการฆ่าตัวตายชัดๆ
    แต่ถ้าบอกถ้าเราไปดำเนินการขอเปลี่ยนเป็น 3M เองจะอยู่ได้ตลอด อันนี้ผมก็ไม่รู้

แต่ผมเคยอ่านการะทู้คนในนี้แหละ เค้ามาบอกเอง ว่าไม่ใช่ 2 เดือน แต่เป็น 15 วัน (แป่ว)
    อยู่ได้ตลอดครับ ก็อย่างที่บอก อาจจะมีการปรับขึ้น หรือลดราคาลง

2 เดือนที่ว่าคงเป็นระยะเวลาสมัครใช้มั้งครับ
    Last edited by champdekwen; 8 Apr 2009 at 17:57:49.

OverclockZone Member pgsgod's Avatar

ออ ครับ อยู่ไกลกับท่านหน่อย กัน ผมอยู่แถว บิกซิสุขาสาม ท่อยังไม่มาเลย พอท่อมาแล้วความเร้วตามมาทันทีไหมอะครับ ของท่านอะ

Quote Originally Posted by pgsgod View Post
    ออ ครับ อยู่ไกลกับท่านหน่อย กัน ผมอยู่แถว บิกซิสุขาสาม ท่อยังไม่มาเลย พอท่อมาแล้วความเร้วตามมาทันทีไหมอะครับ ของท่านอะ
    คือก่อนท่อมา เอาแบบใช้ชีวิตประจำวันวัดเน็ตได้ 900 กว่า
    พอท่อมาแล้วก็ไปวัดอีก (ไปทำไม ไปไหว้พระ) เง้ออ..!!
    พอท่อมาแล้วผมก็ไปวัดเน็ตทันที จาก 900 กว่า มันก็เพิ่มเป็น 1000 กว่า

ซึ่งอย่าบอกผมนะ ว่าไอ 100 ที่เพิ่มมามันคือความเร็วที่อัพให้แล้ว
    หรือว่ามันเป็นผลพอยได้ที่ท่อมันใหญ่ขึ้น

ใครรู้บอกผมที

Quote Originally Posted by champdekwen View Post
    คือก่อนท่อมา เอาแบบใช้ชีวิตประจำวันวัดเน็ตได้ 900 กว่า
    พอท่อมาแล้วก็ไปวัดอีก (ไปทำไม ไปไหว้พระ) เง้ออ..!!
    พอท่อมาแล้วผมก็ไปวัดเน็ตทันที จาก 900 กว่า มันก็เพิ่มเป็น 1000 กว่า

ซึ่งอย่าบอกผมนะ ว่าไอ 100 ที่เพิ่มมามันคือความเร็วที่อัพให้แล้ว
    หรือว่ามันเป็นผลพอยได้ที่ท่อมันใหญ่ขึ้น

ใครรู้บอกผมที

รู้ละทำไมไม่มีใครตอบ ดันไปพิมพ์ " อย่าบอกผมนะ "

งั้นช่วยบอกผมทีครับ ว่าหลังจากที่ได้ท่อมาแล้ว ความเร็วจะเพิ่มขึ้นนิดหน่อยใช่มั้ย

คล้องใจ เลยไปแชทอีกลอบ จะต่อยกันเอา ผมถามถึงเรื่องการลดสปีดเมื่อครบ 2 เดือนด้วย

สวัสดีครับ ผมรบกวนสอบถามเรื่องการอัพความเร็วอินเทอร์เน็ตจาก 1M เป็น 3M ครับ
    เค้าก็บอกว่า เบอร์เชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตคุณเบอร์นี้ใช่มั้ยครับ (ไม่ฟังคำถามตูเลย)
    ผมก็บอก ครับๆ
    หายไปเกือบ 5 นาที แล้วก็มาบอกว่า รอซักครู่นะครับกำลังตวจสอบข้อมูล
    ผมก็บอกว่า ตามสบายครับ ผมไม่รีบ
    หายไปอีกแปบนึงแล้วก็บอกว่า ตอนนี้คุณสามารถใช้ความเร็วสูงสุดได้ที่ 4M นะครับ (อันนี้รู้ละ มรืงไปซะนานเลยนะ)
    ผมก็บอกว่า คือตอนนี้ผมใช้ความเร็วอยู่ที่ 1M จะได้อัพสปีดเป็น 3M มั้ยครับ เพราะช่องสัญญาณก็ 4M แล้ว
    เค้าก็บอกว่า ไม่มีโปรโมชั่น 3M ให้เลือกนะครับ (งงเลยตู อะไรของมืง)
    เค้าก็บอก สามารถเลือกแพ็คเกตใหม่ได้ที่ลิ้งนี้นะครับ
    http://www.truecorp.co.th/tha/promot...speed8mbps.jsp
    ผมก็บอก มันไม่มี 3M ให้เลือกอะครับ
    เค้าก็บอก ไม่มีแพคเกจ 3M ครับ (อ่าว แล้วตูเอาข่าวมาจากเทภาลักที่ไหนวะ)
    ผมก็บอกว่า ผมได้ข่าวมาว่า จะมีการอัพสปีดเน็ต 1M เป็น 3M นี่ครับ ใช่มั้ย
    เค้าก็บอก สามารถตรวจสอบตารางได้ที่ลิ้งนี้ครับ
    http://www.truecorp.co.th/tha/promot...speed8mbps.jsp
    (มรืงก็บอกมาสิว่ามีมั้ย จาก 1M เป็น 3M) (งงครับ ในนั้นมันมีบอกที่ไหนว่าะอัพจาก 1M เป็น 3M)
    ผมก็บอกตามตารางไป ก็ในตาราง 599 บาท 3M ผม 599บาท ยัง 1M อยู่เลย
    เค้าก็บอก รอระบบกำลังทยอยอัพสปีดให้ครับ อาจจะได้ซักอาทิตย์หน้า
    (นี่แหละที่ตูต้องการ ประโยคนี้เลย บอกจะมีการอัพสปีดให้ทีหลังก็จบ)
    ผมก็ถามอีกว่า แล้วเรื่องที่อัพสปีดให้แล้วจะมีการลดสปีดลงทีหลังนี่จริงรึเปล่าครับ
    เค้าก็บอกว่า สปีดที่มีการอัพเพิ่มให้แล้วจะไม่มีการปรับลดสปีดลงนะครับ (ชื่นใจจริง)
    ผมก็บอกว่า งั้น ok ครับ ขอบคุณที่ให้บริการ
    เค้าก็บอก ขอบคุณที่ใช้บริการ

คนมะวานยังรู้เรื่องกว่านี้อีก

Bookmarks

Bookmarks