Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลการ chat กับ true เรื่องเน็ต 3M เขตมีนบุรีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลการ chat กับ true เรื่องเน็ต 3M เขตมีนบุรีครับ

ผมไป chat มาแล้วครับ (กำจริงๆ ลืมก๊อปข้อความไว้)
    เวลาที่คุย 23.50 น. 24 น. หมดเวลาทำการ

ผมถามเค้าว่า เขตมีนบุรีจะได้ใช้เน็ท 3M กับเค้ามั้ยครับ

เค้าก็บอกว่า จากการตรวจสอบ ตอนนี้คุณสามารถใช้ความเร็วสูงสุดได้ที่ 1M นะครับ
    (ก็ใช่อะดิ ก็มรืงยังไม่เพิ่มให้นิ)

ผมก็บอกว่า อ่าว ซะงั้นเลย

แล้วเค้าก็หายไปซักพักนึงแล้วก็มาบอกว่า เลขหมายเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตของคุณเบอร์นี้ใช่มั้ยครับ
    (ตูหลอกมั้ง ก็กรอกก่อนคุยไปแล้ว)

ผมก็บอก ครับๆ

แล้วเค้าก็บอกว่า จะทำการสำรวจให้อีกทีนะครับ ซึ่งจะใช้เวลา 4-7 วัน

ผมก็บอกว่า สำรวจอะไรครับ

เค้าก็บอกว่า สำรวจว่าคู่สายของคุณจะใช้ความเร็ว 3M ได้รึเปล่า แล้วจะโทรมาบอก นะจ๊ะ จุ๊บๆ

ว๊ายย..!! นะจ๊ะ จุ๊บๆนี่ไม่มีนะครับ และอีกอย่าง จะโทรมาเบอร์บ้าน ผมก็ลืม 4-7 วันข้างหน้า
    อาจจะต้องไปก่อนวันสงกรานต์ เฮ้อ

สรุป จะได้ใช้มั้ยเนี่ย ไม่มีอะไรแน่นอนเลย ต้องรอ 4-7 วันอีก
    Last edited by champdekwen; 8 Apr 2009, 00:26:51.

วะวะว้าว เมื่อกี๊พนักงานโทรมาแล้ว เค้าถามว่ามีแฟนรึยัง เย้ยยย..!!

เค้าบอกว่าผมใช้ได้ 4M (ที่จ่ายอยู่ 1M ก็แทบจะขายตัวแลกเงินมาจ่ายแล้ว) ว๊ายยย...!! ไม่ถึงขนาดนั้น
    เค้าก็บอกอีก เดี๋ยวจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาอีกทีนะครับ

แล้วบอก 4-7 วัน เอาซะตั้งตัวไม่ทัน

Comment

Originally posted by champdekwen View Post
      วะวะว้าว เมื่อกี๊พนักงานโทรมาแล้ว เค้าถามว่ามีแฟนรึยัง เย้ยยย..!!

เค้าบอกว่าผมใช้ได้ 4M (ที่จ่ายอยู่ 1M ก็แทบจะขายตัวแลกเงินมาจ่ายแล้ว) ว๊ายยย...!! ไม่ถึงขนาดนั้น
      เค้าก็บอกอีก เดี๋ยวจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาอีกทีนะครับ

แล้วบอก 4-7 วัน เอาซะตั้งตัวไม่ทัน
      เล่นเองชงเอง 5555 ชอบ++++++++++++++++ เอาไปสิบ บ้านผม บ้านบัวทอง สามเมกแล้วครับ โหลดกระจุย เอาใจช่วย

Comment

เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ทุย (สมชื่อ)
        จะอาทิตย์ละ โหลด bit ยังวิ่ง 100 K/s อยู่เลย เมื่อใหร่มันจะวิ่ง 300 K/s ซักที หิหิหิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เซ็งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ทุย (สมชื่อ)
          จะอาทิตย์ละ โหลด bit ยังวิ่ง 100 K/s อยู่เลย เมื่อใหร่มันจะวิ่ง 300 K/s ซักที หิหิหิ

ติดหลาย ๆ เบอร์ซิครับแรง

ผม 8 Mbps 4 เบอร์ บิตเร็วแซงทางโค้ง ตอนนี้ไม่รู้จะโหลดอะไร

Comment

ล่าสุด ท่อเปิดละคร้าบ

(เดินก็ระวังกันหน่อย ตกไปใครจะช่วย) ง่ะ จบนี่ีเดี๋ยวไปหาเล่นตามร้านหมูกะทะดีกว่า

Comment

นี่ไปเทสความเร็วมาครับ
              เค้ายังไม่อัพให้ใช่มั้ย เพราะตอนแรกที่ท่อยังไม่มา ได้ 9 ร้อยกว่า
              พอท่อมาแล้วได้เพิ่มมาอีก 100 นึง ถ้าบอกว่าอัพให้แล้ว
              จะไปที่ศูนย์แล้วกระโดนกัดหัวแม่โปงเท้ามันซักคนละ 2 ที

Comment

ตกลง โปร 1m เป็น 3m นี่มันอัพให้เองรึป่าวครับ หรือต้องสมัคร มะวานโทรไปมันบอกจะอัพให้เอง เลย งง ๆ ?

Comment

ตามที่ศึกษามาจาก OCZ นะครับ
                  จะปรับให้เอง Auto ครับ inter 1 m local 3 m
                  แล้วจะใช้ได้ 2 เดือน ถึงสิ้นเดือน พ.ค. 52
                  แต่ถ้าไปลงทะเบียนหน้าเว็ป จะได้เร็วขึ้น
                  แล้วใช้ได้ตลอดไป
                  เขาว่ามาอย่างนี้

Comment

ของผม ซอยวัชรพล ใช้1เมก ก่อนอับ วิ่ง 200ก่าๆ ถึง 1 เมกเต็มแล้วแต่เวลา หลังจากแจ้งหน้าเวบ 1 วัน สูงสุด 1.3 เองอ่ะ แต่โดยมากอยู่ที่ 1 ถ้วน

Comment

เหอๆ เจ้าของกระทู้จะตลกไปไหน เหอๆ รอเหมียนกัน กรุงธนซอย1

Comment

ทำเรื่องไปแล้วเหมือนกันคับ จากได้สูงสุด2.5 ตอนนี้ไปดูท่อปล่อยมาแล้ว6mb แต่สัญญาณ ยังไม่มานะคับ

Comment

อยู่มีนบุรีตรงไหนอะคับ ผมยังไม่เปิดเลยท่อ - -*

Comment

ผมอยู่ ถ้ามาจากทางโรงพยาบาลนพรัตน์ บ้านผมจะถึงก่อน 4 แยกมีน 2 กิโล
                            อยู่รามอินทรา 119 ครับ

แล้วเน็ทอะ มันจะอัพให้เองครับ
                            ส่วนใครที่บอกอยู่ได้ 2 เดือนนี่ไม่จริง
                            เค้าหมายถึงอีก 2 เดือนอาจจะมีการปรับโปรโมชั่นใหม่ อาจจะเพิ่ม speed ขึ้น
                            หรือไม่ก็ลดราคาลง ถ้า true อยู่ได้แค่ 2 เดือนจริง นั่นเป็นการฆ่าตัวตายชัดๆ
                            แต่ถ้าบอกถ้าเราไปดำเนินการขอเปลี่ยนเป็น 3M เองจะอยู่ได้ตลอด อันนี้ผมก็ไม่รู้

แต่ผมเคยอ่านการะทู้คนในนี้แหละ เค้ามาบอกเอง ว่าไม่ใช่ 2 เดือน แต่เป็น 15 วัน (แป่ว)
                            อยู่ได้ตลอดครับ ก็อย่างที่บอก อาจจะมีการปรับขึ้น หรือลดราคาลง

2 เดือนที่ว่าคงเป็นระยะเวลาสมัครใช้มั้งครับ
                            Last edited by champdekwen; 8 Apr 2009, 17:57:49.

Comment

ออ ครับ อยู่ไกลกับท่านหน่อย กัน ผมอยู่แถว บิกซิสุขาสาม ท่อยังไม่มาเลย พอท่อมาแล้วความเร้วตามมาทันทีไหมอะครับ ของท่านอะ

Comment

Working...
                              X