Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเลือก PSU กับแรมให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเลือก PSU กับแรมให้หน่อยครับ

กำลังจะถอยตัวใหม่ครับสเปคประมาณนี้ครับ

GigaByte GA-EP45-UD3R
    Hdd WD640 1 ตัว
    DVD 1 ตัว
    GTX260 1 ตัว
    Q6600
    นีออนซัก 2 หลอด
    พัดลม 12 CM *5 มีไฟ Led ด้วยนะคับ
    พัดลม 8 CM *5 มีไฟ Led ด้วยนะคับ

Ram ?? ขอเป็น 2gb*2 หรือ 1gb*2
    PSU เท่ารัยดีครับ เล็งๆไว้ที่ 750 w ช่วยแนะนำด้วยครับว่ามันจะพอไหม
    Last edited by RmOz; 8 Apr 2009, 02:16:55.

ติดพัดลม 10 ตัวเลยหรอ

Comment

Originally posted by gamokung99 View Post
      ติดพัดลม 10 ตัวเลยหรอ
      ประมาณนั้นครับ เผื่อๆ ไว้ว่าจะใช้ CM690จะตัดฝาข้างทำกระจกทั้งบาน

แล้วติดพัดลม อาจจะมากกว่า 10 ตัวแฮะ
      Last edited by RmOz; 8 Apr 2009, 02:20:14.

Comment

CM690 ติด 12CM 6 ตัว 8CM (หลังบอร์ด) ตัวเดียวนิครับ ไม่ถึง 10 ตัวมั้งครับ

Comment

TT 750 W ครับ

แรมก็ G.SKILL 4PK(2GBx2/800)

Comment

Q6600 หามาได้จากที่ไหนหรอท่าน

Comment

Originally posted by zigmamar View Post
              Q6600 หามาได้จากที่ไหนหรอท่าน
              บางร้านก้อยังมีอยู่ครับ ต้องหาดีๆ

Comment

ส่วน 8 cm จะโมติดแรม 2 อัน แล้วก้อติดกระจกอีกซัก 2-3 ตัวอ่ะคับ

TT 750w ราคาประมาณเท่ารัยครับ

แล้วก้อแรม G.skill กับ Crucial ตัวไหน เวิคกว่ากันครับที่ bus 1066

งบประมาณสองตัวทั้ง PSU + Ram อย่างละ 3000 +- 500 ครับ

Comment

ดันๆ หาคนช่วยตอบ

Comment

ตอนนี้ได้แรมมาแล้วครับ

Crucial Ballistix 16FD3 DDR2 BUS 1066 5-5-5-15 2.2V ซิงค์หนีบ

ตัวนี้ประกันนอก ขนาด1GB*2แถว ชิพ D9GMH 16ชิบ

ประมูลได้มา ขาดแต่ PSU TT 750w งบไม่พอแน่เลย มีตัวอื่นแนะนำบ้างไหมครับ

ช่วยกานตอบหน่อย - -

Comment

Originally posted by RmOz View Post
                      ส่วน 8 cm จะโมติดแรม 2 อัน แล้วก้อติดกระจกอีกซัก 2-3 ตัวอ่ะคับ

TT 750w ราคาประมาณเท่ารัยครับ 4900บาทครับ

แล้วก้อแรม G.skill กับ Crucial ตัวไหน เวิคกว่ากันครับที่ bus 1066

งบประมาณสองตัวทั้ง PSU + Ram อย่างละ 3000 +- 500 ครับ
                      Originally posted by RmOz View Post
                      ตอนนี้ได้แรมมาแล้วครับ

Crucial Ballistix 16FD3 DDR2 BUS 1066 5-5-5-15 2.2V ซิงค์หนีบ

ตัวนี้ประกันนอก ขนาด1GB*2แถว ชิพ D9GMH 16ชิบ

ประมูลได้มา ขาดแต่ PSU TT 750w งบไม่พอแน่เลย มีตัวอื่นแนะนำบ้างไหมครับ

ช่วยกานตอบหน่อย - -
                      แรม OK ครับ

แต่ ถ้า งบ ไม่พอที่จะสอย TT750 ก็เอา

iCute TiTaNium Pro 750W ก็ได้ครับ 3200บาท

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                        แรม OK ครับ

แต่ ถ้า งบ ไม่พอที่จะสอย TT750 ก็เอา

iCute TiTaNium Pro 750W ก็ได้ครับ 3200บาท
                        ขอบคุณมากเลยครับเล็งไว้อยู่เหมือนกัน แล้ว Targon อ่าครับ 3200 ของ icute พอไหว

แต่เห็นบางท่านไม่เล่นยี่ห้อนี้มีข้อเสียอะรัยหรือเปล่าครับ
                        Last edited by RmOz; 8 Apr 2009, 15:12:49.

Comment

Working...
                        X