Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sink Cooler Master hyper212 ซ่อมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sink Cooler Master hyper212 ซ่อมได้ไหมครับ

ปิดกระทู้ครับ
    Sink Cooler Master hyper212

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=439246
    ตั้งใจซื้อมาจากกระทู้นี้ครับ

เอามาดูยังไม่ได้ลองว่าร้อนไหม สภาพท่อถูกเจาะและบีบบี้ครับ

ภายในท่อมีผงทองแดงจำนวนมาก

อยากทราบว่าปรกติแล้วในท่อนั้นมีอะไรบรรจุอยู่นอกเหนือจากผงทองแดงครับ

รบกวนทุกท่านแสดงความเห็นด้วยนะครับ

ปล.ซื้อมา 450 ด้วยความอยากรู้ และซ่อมไฟพัดลมติดครบ 4 ดวงแล้วครับแรงเงียบ

หรือท่านใดอยากเอาไปโมต่อก็แจ้งมาครับ

ปล.ขออภัยตั้งกระทู้ใว้หลายห้องครับ
    Last edited by sutus5555; 10 Apr 2009, 08:34:47.

ข้างในเป็นอะไรไม่รู้ครับ แต่เมื่อโดนเจาะ มันก็คือแท่งทองแดงธรรมดาไปแล้ว

Comment

มีข้อมูลละครับ ข้างในมันคือ R12 ครับ

Comment

คงจะซ่อมได้ยาก ไหนจะน้ำยาR เชื่อมทองแดงคงทำได้ไม่เหมือนเดิม
        น่าจะต้องมีจุกไว้เติมน้ำยา แล้วราคา?

Comment

ซื้อไหม่เหอะ

Comment

Originally posted by m_e_n_g View Post
            ซื้อไหม่เหอะ

Comment

ถามมาแว้วครับ 200 ซ่อมเสร็จเดี่ยวเอามาขายครับ

..แต่ตอนนี้ขอขายต่อให้ช่างก่อนดีกว่า555

Comment

ไอ้ที่บี้นั้น heatpipe ยี่ห้อไหนก็เป็นครับ trueblack ก็เป็น เป็นมันทุกตัวแหละครับ ตั้งแต่ผมใช้มา ยังไม่เคยเจอheatpipe ตัวไหนที่ไม่มีแบบบี้ คือเขาบีบ เพื่อเชื่อมมันหน่ะครับ

ส่วนที่ว่าเสีย? ดูแล้วไม่มีอะไรเสียนี่ครับ เรื่องประสิทธิภาพมันได้แค่นั้นหรือปล่าว? หรือการติดตั้งไม่ดี silicone ไม่ดี ก็เป็นไปได้ครับ

Comment

200เสียดายพัดลมเด้

Comment

r12 เป็นตัวการทำโลกร้อนนะคับ

Comment

R 12 มันเป้นสารทำความเย็น ที่อยู่ในตู้เย็นเรา

สงสัยต้องทำจุกเติมน้ำยาแน่ๆ เลย

Comment

โอนไห้แล้วครับผม

Comment

ผมจำได้ว่าผมบอกไปแล้วนะที่กระทู้ต้นเรื่อง
                          ว่าข้างในท่ิอ มันมีน้ำยา R12 R22 หรือ R134 ตามความเหมาะสม นี่แหละ
                          น้ำยามันจะระเหยเป็นไอเมื่อได้รับความร้อนวนอยู่ในท่อและควบแน่นกลับมาเป็นน้ำยาวนไปวนมาเพื่อระบายความร้อน
                          ถ้าท่อมันรั่ว น้ำยาที่ว่ามันจะ ออกนอกท่อไปหมด
                          ทำให้ไม่สามารถนำความร้อนได้ดีเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by jor_3230 View Post
                            ผมจำได้ว่าผมบอกไปแล้วนะที่กระทู้ต้นเรื่อง
                            ว่าข้างในท่ิอ มันมีน้ำยา R12 R22 หรือ R134 ตามความเหมาะสม นี่แหละ
                            น้ำยามันจะระเหยเป็นไอเมื่อได้รับความร้อนวนอยู่ในท่อและควบแน่นกลับมาเป็นน้ำยาวนไปวนมาเพื่อระบายความร้อน
                            ถ้าท่อมันรั่ว น้ำยาที่ว่ามันจะ ออกนอกท่อไปหมด
                            ทำให้ไม่สามารถนำความร้อนได้ดีเหมือนเดิม
                            แน่นจริงๆ

Comment

อ่ะ ตัวนี้มาอยู่นี่แล้วเหรอ

Comment

Working...
                              X