Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu วัตแท้ จำเป็นต้องมี เครื่องหมาย 80+ รึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu วัตแท้ จำเป็นต้องมี เครื่องหมาย 80+ รึป่าว

psu วัตแท้ จำเป็นต้องมี เครื่องหมาย 80+ รึป่าว

Thermaltake TR2 RX cable management 550W

ตัวนี้เป้นวัตแท้ รึป่าว
    (ไม่มีเครื่องหมาย 80+)

มีก็ดี ถึงไม่มีบางตัวก็เต็ม

ตัวที่ถามมา วัตต์เต็มครับ

ต้องลองหาอ่านก่อนครับว่า 80+ หมายความว่าอะไร มีไว้เพื่อแสดงอะไร ครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      มีก็ดี ถึงไม่มีบางตัวก็เต็ม

ตัวที่ถามมา วัตต์เต็มครับ

ต้องลองหาอ่านก่อนครับว่า 80+ หมายความว่าอะไร มีไว้เพื่อแสดงอะไร ครับ

ถ้าไม่มี 80+ จะดูตรงไหนคับ

Comment

วัตเต็มคือเต็มตามจำนวนัวตที่ระบุไว้
        80+คือใช้งานได้วัตตามที่ระบุไว้ ได้เกิน 80เปอเซ็นขึ้นไป

Comment

Originally posted by totte View Post
          ถ้าไม่มี 80+ จะดูตรงไหนคับ
          ดูจาก ยี่ห้อ รุ่น และ รีวิวต่างๆครับ

Comment

ไม่จำเป็นอะครับ แต่มันช่วยประหยัดไฟ

Comment

ไม่ต้องมีก้ได้ครับ
              ดูราคาก็พอรู้

แต่ตัวนี้ มัน 70+ มั้งครับเท่าที่รู้

Comment

มีก็ดีนะครับเพราะอย่างน้อยได้เป็นเครื่องหมายว่าอันนั้นจ่ายไฟได้ดีพอสมควร

Comment

วัตแท้วัตเทียมจัดไปตามเงินในกระเป๋าดีกว่ามั้ง
                  จะพอใจในสิ่งที่ตนมี แรงในแบบของเรา

Comment

ตัวที่ว่าเป็นวัตต์แท้ครับ คือจ่ายไฟค่อนข้างนิ่งที่ 550w แต่ที่ได้ 70+ คือ ตัวมันอาจใช้ไฟถึง 785w เพื่อจ่ายไฟที่ 550w

แต่บางตัววัตต์ไม่แท้ แต่ได้ 80+
                    เช่น I-cute 650w จ่ายไฟค่อนข้างนิ่งที่ 600w เท่านั้น และใช้ไฟ 750w เพื่อจ่ายไฟที่ 600w (ประหยัดไฟกว่า TT)

สรุป
                    วัตต์แท้ ---> สามารถจ่ายไฟให้นิ่ง ตาม spec ที่ระบุไว้
                    80+ ---> ประหยัดไฟ

Comment

มีดีกว่าไม่มี

Comment

สมัยก่อนไม่จำเป็นต้องมี

แต่เดี้ยวนี้ต้องมีเหมือน มอก.นั้นแหละ

ดูราคาก็พอทราบคราวๆ

Comment

Working...
                        X