Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ใช่ว่าTrue อยู่ดีๆใจดี ปรับ speed 1M>3M ให้ฟรีๆหรอกนะ (อ่านขำขำอย่าเครียดนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีที่ผมไปอัพหน้าเว็ปแล้ว
    สัญญาทาส2ฉบับเลยหรอเนี่ย ยังไงก็ตามตอนที่โปรนี้ออกมา สัญญาของผมก็ยังไม่ครบ 1ปีอยู่ดี ก็ยังเป็นทาสอยู่
    เป็นทาสต่อไป

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
      ยังไง ก็เลือก true ละงับ เพราะผมเล่น เกม Online server ต่างประเทศ.... True เค้า ping ต่ำสุดละเวลาออกต่างประเทศ....

ps แต่ถ้าจะ download ต่างประเทศนะ Maxnet ดีก่าหลายขมละงับตอนนี้... แต่รายนั้น เล่นเกม Online ต่างประเทศไม่ได้ละ bandwidth เยอะจิงแต่ QOS port อื่นๆ ที่ไม่ใช้ 80 ไว้โหดมหาศาล
      เหมือนกันครับ ส่วนตัวผมไม่เดือนร้อนเท่าไรเพราะพอกับความเร็วปัจจุบัน แต่ถ้าปิงเยอะ ผมไปpvpไม่ไหว เอิ้กๆ

Comment

ถ้าใครใช้เนตทรู อยู่แล้ว ที่ความเร็วโปรต่ำๆ

ผมแนะนำว่าอย่าพึ่งไปสมัครโปรใหม่ๆ ให้ใช้ถูกๆ แต่ 3m นี่แหละไปก่อน

มีเวลาให้ตัดสินใจได้ถึง 30มิถุนาแหน่ะ

คนที่ผมว่าคุ้มสุดตอนนี้คือคนที่ใช้เนต 256k รายเดือน เพราะอยู่ดีๆได้อัพเป็น 3m local ฟรีๆสองเดือน แต่จ่ายเท่าเดิม

(อานิสงค์จากโปรใหม่)

Comment

ไม่เป็นไรให้ใช้2เดือนก็เอา อีกสองเดือน maxnet น่าจะมาตั้งเสาแถวบ้านผมพอดี ขี้เกียจทำสัญญาไพร่

Comment

ผมลูกค้าเก่าจาก 3m เป็น 8m เปลี่ยนหน้าเวปทรูอ่า

ตอนนี้ในเวป 192.168 เนี่ยะเข้าไปเชคก็ขึ้น 8192/509 แล้ว
            แต่พอลองโหลดบิทวิ่งสุดที่ 290กว่าๆไม่ถึง 300ด้วยซ้ำ

งง+ไม่รู้จะทำไง ผมก็อุส่าเฝ้ารอนึุกว่าจะได้เห็นมันวิ่งแบบจรวดทางเรียบซักหน่อย เซง+เบื่อเลยอ่าครับ

Comment

ผมใช้ได้พร้อมกันนะ ทั้งadsl ทั้ง wifi ลองมากับตัวเอง

Comment

Originally posted by dol2aemon View Post
                ผมลูกค้าเก่าจาก 3m เป็น 8m เปลี่ยนหน้าเวปทรูอ่า

ตอนนี้ในเวป 192.168 เนี่ยะเข้าไปเชคก็ขึ้น 8192/509 แล้ว
                แต่พอลองโหลดบิทวิ่งสุดที่ 290กว่าๆไม่ถึง 300ด้วยซ้ำ

งง+ไม่รู้จะทำไง ผมก็อุส่าเฝ้ารอนึุกว่าจะได้เห็นมันวิ่งแบบจรวดทางเรียบซักหน่อย เซง+เบื่อเลยอ่าครับ
                อิจฉาท่านอ่ะครับ ของผมเนี่ยได้ 80 ก็ยิ้มแระ วันใหฟลุคได้ 100 เนี่ย โอ้ พระเจ้าา

พอสักหน่อย กลับมา่วิ่งที่ 70 แต่ดีหน่อยครับ ไม่เคยหลุดเลย

ยกเว้น Modem ค้าง .....เด๋ว TOT คงจะอัพตาม

Comment

สามารถต่อ เน็ต ที่บ้าน พร้อมต่อ Wifi ผ่าน truewifi นอกบ้านได้

พร้อมกัน ฟันธง !! ใช้อยู่

Comment

มิน่า โปรใหม่Trueทำไมมันใจกล้าให้ถึง 3mb ทีแรกคิดว่ามันน่าจะอัพโปร 590 เป็น 2m สู้แต่ที่ไหนได้คงทนไม่ไหวปล่อยโปร 3m เท่ากันเลย ก็ยังแปลกใจ True ทำไมมันใจปั้มอะไรขดานั้น อุสากัก 1m 590 มาเป็นชาติ สู้กับโปร 2m

Comment

ช่วยอธิบายอันนี้ให้หน่อยสิครับ

-ตอนนี้ก็ให้ฟรีไปก่อนนะ 3m ทุกๆคน ไม่ว่าจะสมัคร หรือไม่สมัคร ได้ 3m ทุกคนแน่นอน

(อยู่ในช่วงเทสระบบ) แต่หลังจากระบบสเถียรแล้ว 2เดือน คนที่ไม่ได้เซนสัญญาทาสฉบับใหม่

ก็จะปรับกลับเป็น 1m หรือต่ำสุดตามที่ตัวเองเคยใช้

-ถ้าลงทะเบียนสัญญาทาสฉบับใหม่ไว้ที่หน้าเวบ ก็จะใช้ 3m ได้ต่อตลอดไป ถ้าไม่ลงพอครบ 2เดือน

ก็กลับไปวิ่งเท่าเดิมซะ

ฉบับใหม่ทำยังไงอะครับ

Comment

ผมว่าใจเย็นรอกันหน่อยก็ได้มั๊งครับ ข่าวเยอะ ไม่รู้อันให้เชือ่ได้เชื่อไม่ได้

Comment

จงเจริญ.........

Comment

Originally posted by WatZp View Post
                            ผมว่าใจเย็นรอกันหน่อยก็ได้มั๊งครับ ข่าวเยอะ ไม่รู้อันให้เชือ่ได้เชื่อไม่ได้

อาจจะเป็นไปได้ ข่าวเยอะมาก
                            แล้วจำกัดวันสมัครทำไมหว่า ไม่เข้าใจ อาจจะมีโปรใหม่แรงขึ้นรึป้าว
                            Last edited by kidnapped1; 10 Apr 2009, 01:50:00.

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              เดี๋ยวโทร จิกต่อ เซ็ง
                              ตกลงได้ยังครับท่าน

Comment

กําเลย สรุปตูต้องเป็นทาสมันไปอีกปีหรอเนี้ย

Comment

Working...
                                X