overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ใบเลื่อยฉลุ มันปกติราคาเท่าไรหรอครับ เจอมา ร้อยกว่าบาท...

OverclockZone Member petzaza007's Avatar

Unhappy ใบเลื่อยฉลุ มันปกติราคาเท่าไรหรอครับ เจอมา ร้อยกว่าบาท...

คือผมไปซื้อเลื่อยฉลุจากห้างแม็คโคร ราคาก็ 329 บาท
    แต่มันจะไม่มีใบเลื่อยแถมมาให้ ผมลองไปดูที่ห้างโลตัส
    เจอแพ็คมา 2 เล่ม 129 บาท(แบบตัดอลูมิเนียม)

ไม่ทราบว่ามันราคาปกติแบบนี้หรอครับ

ผมอยากได้แบบที่สามารถตัดฝาเคสกับอคิลิคได้ในใบเดียว ไม่ทราบว่าพอจะมีไมครับ
    ราคาเท่าไรกันที่ซื้อมา

OverclockZone Member mrbasszaa's Avatar
    ลพบุรี เมืองเก่าของเราแต่ก่อน

ใบเลื่อยฉลุ ใบบางๆผมซื้อใบละ 3 บาทเอง = =

ไม่รุว่าคนละแบบกันรึปล่าว (ตัดอะคริลิกได้)

ถ้าตัดฝาเคสคงต้องใช้ใบที่แข็งๆหน่อยรึปล่าว

^^

OverclockZone Member petzaza007's Avatar

อ๋อลืมบอกไปครับ เลยฉลุไฟฟ้านะครับ

แล้วมันจะมีตัวยึดใบกับเครื่องแถมมาด้วยหรือเปล่าครับเวลาซื้อเครื่องมา

OverclockZone Member nongnubestty's Avatar

อ่าวไฟฟ้าหรอ อันนี้ไม่รู้

ผมซื้อแบบธรรมดามาแล้วครับ แต่มันตัดอคิลิคแบบวงกลมไม่ได้เลยต้องซื้อแบบไฟฟ้ามาเลย

จะได้ตัดเคสด้วย

OverclockZone Member lnwllouixjr's Avatar
    www.facebook.com/SkyInDyFs

เลื่อยมือ เขาให้ตัด***จากขอบประมาณ 0.5-1มิล คับ ที่เหลือก้อใช้ตะไบเก็บเอา ลืมบอกไป ก่อนตัดก้อควรวาด หรือทำรอยก่อนตัดให้ดี จะได้ไม่สับสนจนตัดผิด -*- เป็นหรือป่าวเนี่ย ถ้าไม่เข้าใจก้อลองมาเรียน พวกช่างดูแล้วจะเข้าใจ ยืนตะไบทั้งวัน-*- เหนื่อย-*-

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

60 บาท คลองถมครับ

OverclockZone Member tineny's Avatar

Quote Originally Posted by lnwllouixjr View Post
    เลื่อยมือ เขาให้ตัด******จากขอบประมาณ 0.5-1มิล คับ ที่เหลือก้อใช้ตะไบเก็บเอา ลืมบอกไป ก่อนตัดก้อควรวาด หรือทำรอยก่อนตัดให้ดี จะได้ไม่สับสนจนตัดผิด -*- เป็นหรือป่าวเนี่ย ถ้าไม่เข้าใจก้อลองมาเรียน พวกช่างดูแล้วจะเข้าใจ ยืนตะไบทั้งวัน-*- เหนื่อย-*-
    ตอบกระทู้ได้เหยียดหยามความรู้กันมากเลยนะเนีย ไม่ต้องเรียนช่างทำงานพวกนี้เก่งกว่าเด็กช่างอย่างพวกเราเยอะแยะไปครับ

ดูจากอายุ และสำนวนการตอบนี่เพิ่งเข้า ปวช.1 ใช่ไหมเนีย อย่าอวดรู้มากเกินไปครับ เสียชื่อเด็กช่างหมดครับ

อายแทน

OverclockZone Member lnwllouixjr's Avatar

Quote Originally Posted by tineny View Post
    ตอบกระทู้ได้เหยียดหยามความรู้กันมากเลยนะเนีย ไม่ต้องเรียนช่างทำงานพวกนี้เก่งกว่าเด็กช่างอย่างพวกเราเยอะแยะไปครับ

ดูจากอายุ และสำนวนการตอบนี่เพิ่งเข้า ปวช.1 ใช่ไหมเนีย อย่าอวดรู้มากเกินไปครับ เสียชื่อเด็กช่างหมดครับ

อายแทน
    ปี2 รักน้องปี1 พดดีว่า เรียนรวมตอนปี1 ยังงง ทำไมต้องเรียนรวม

ลืมบอกไป แถวบ้านขาย 12ใบ 10บ.

OverclockZone Member saktong's Avatar
    โรงเรียนนครสวรรค์ปัญญานุกูล ต.นครสวรรค์ตก อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000

ราคาปกติครับ
    ถ้าจะซื้อมาตัดอลูมิเนียมก็ใช้ใบตัดฟันถี่ ๆ แทนก็ใด้ครับ ใช้แทนกันใด้
    ผมซื้อมาของ makita ใบละ 35 บาทครับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ใบจะมีหลายแบบนะครับ ของโนเนม กับของยี้ห้อ จะใช้ร่วมกันไม่ได้ (มากิต้า บอส)พวกนี้จะใบ ยาว +ที่ยึดไม่เหมือนกัน ดูดีๆ

ใบตัดเหล็ก อลูมิเนียมฟันจะถี่ ส่วนพวกตัดไม้ ฟันจะห่ างๆต้้องดูที่ยึดด้วยครับ เดี๊ยวจะถ่ายรูปมาให้ดู

OverclockZone Member aekshow's Avatar

อ๊ะ รูปมาเละ ทำไมวันนี้ ฮัพรูปยากจังอุ๊ยยย

อันนี้ ของผมโนเนม ที่จริงก็มีเนม ไม่รู้จะซื้อแพงๆมาทำไม ไม่ได้ประกอบอาชีพ

อันนี้ใบนะครับ ผมหาซื้อตามร้านก่อสร้างไม่มีเลยครับ มีแต่ของ บอส มากิต้า ซึึ้งมันใส่กันไม่ได้
    (ยาวกว่า + ที่ยึดไม่เหมือนกัน)

ขนาดใบ

สรุปซื้อไปเหอะครับ 2 ใบใช้กันนาน

ส่วนอันนี้ ใช้ตัดเล็กๆ เล่นๆก็ได้ ฉลุมือ ใบผมซื้อมา 12 ใบ8 บาท

ตอนไปยืนดูที่ห้างโลตัส เจอ 2 แถว คู่กัน

แถวแรกฟันไม่ค่อยถี่ บอกไว้ว่าสำหรับตัดเหล็ก
    แถวสองฟันถี่มาก บอกไว้ว่าสำหรับตัดอลูมิเนียม

ตัดไม้แพงกว่าตัดอลูมิเนียม อะครับ

แล้วมันก็เป็นยี่ห่อเดียวกับท่านเอกเลยครับ(ตามภาพเลย ยี่ห่อนี่ละ)

Unhappy **-

อันนี้ภาพตัวอย่างครับรุ่น PJS55(6)B

แต่ของผมเป็นของ POWER GOLDEX รุ่น PJS55(6)A
    ภาพที่ยึดของรุ่นที่ผมซื้อมาครับ ไม่ทราบว่าต้องใช้ใบแบบใหนอะครับ

แล้วของผมมันไม่มีที่ยึดใบมาให้ด้วยอะครับ ไม่ทราบว่ามันมากับใบหรือเครื่อง

Quote Originally Posted by petzaza007 View Post
    อันนี้ภาพตัวอย่างครับรุ่น PJS55(6)B

แต่ของผมเป็นของ POWER GOLDEX รุ่น PJS55(6)A
    ภาพที่ยึดของรุ่นที่ผมซื้อมาครับ ไม่ทราบว่าต้องใช้ใบแบบใหนอะครับ

แล้วของผมมันไม่มีที่ยึดใบมาให้ด้วยอะครับ ไม่ทราบว่ามันมากับใบหรือเครื่อง
    เห้ย มันต้องมากับเครื่องซิครับ ลองดูคู่มือในกล่อง แล้วก็พวกถุงน๊อตที่แถมๆมาให้ดี
    เผื่อตกหล่นตรงใหน ถ้าไม่มีแน๊ะนำ เอาไปคืน หรือเปลี่ยนตัวใหม่เลยครับ
    เพราะใบไม่แถมที่ยึดแน่ๆ มันของมากับเครื่องครับ

ส่วนเรื่องใบ น่าจะใช้แบบเดียวกับของผมแหละครับ หาที่ยึดให้ได้ก่อน ไม่งั้น ไม่ได้ใช้

ของผมซัดมา 1100 บาท อะจ๊าก ปีกว่า จะ2ปีแล้วครับ ใช้ดีไม่มี งอแง
    Last edited by aekshow; 9 Apr 2009 at 15:54:04.

O.K. ครับ

เดียวหาใบเสร็จก่อนแล้วเอาไปคืน

ห้างเม็คโคร ไกลโคตร

โล่งครับ

เล้วไปเสร็จ อยู่ใต้เตียง เกือบไปแล้ว

ฮ่าๆ

รื้อๆดูในกล่องให้ดีก่อนครับ ส่วนมากจะให้มาครบน๊ะ

อันนี้น่าจะไม่ละครับ เพราะกล้องก็มีรอยแกะแล้วก็ติดเทปกาวไว้

มีแต่ที่ขัน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks