Announcement

Collapse
No announcement yet.

Keyboard Razer ปุ่มยาง เอาไรทำความสะอาดดีครับถ้ามันเปื้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Keyboard Razer ปุ่มยาง เอาไรทำความสะอาดดีครับถ้ามันเปื้อน

ทำความสะอาดยังไงดีครับ ผมใช้รุ่น lycoza ตามรูปอะครับ

แซบ ๆ ไม่มีผู้รู้เลยหรอ

Comment

ของผมมีแต่เม้าท์ผิวยาง

ผ้านิ่มๆ จุ่มน้ำสบู่เจือจาง บิดให้หมาดๆ ถูๆๆๆ ( คีย์บอร์ดพลาสติกก็ทำงี้ )

แล้วเช็ดตามทันทีด้วยผ้าแห้ง มันจะล้างคราบมันจากนิ้ว , ให้กลิ่นสบู่นิดๆ สะอาดดีแฮ~

Comment

แล้วเช็ดด้วยน้ำสบู่ ปุ่มยางมันจะไม่เปนรอยขาว ๆ หรอครับ

Comment

ไม่เป็นคราบครับ

เอาสบู่คลุกผ้าไปเลย ล้าง 1 น้ำให้สะอาด ( 2 น้ำ มันจะไม่เหลืออะไร )

บิดใด้แห้งที่สุดเท่าที่(มือ)จะทำใด้ แล้วรีบเช็ดให้แห้ง

Comment

Working...
          X