Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำความสะอาดพัดลม cpu โน๊ตบุ๊ค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

acer บางรุ่นก็ไม่ง่ายอย่างที่เห็นหรอกครับ ของผม4520 1ปีกับ5เดือน งัดมา 3 ครั้งเห็นจะได้ ประกันหมดก็แงะออกเป่ากันเลยทีเดียว ประมาณว่าถอดแบตออก ถอดน็อตใต้แบต..และใต้เครื่องให้หมด..งัดแผงลำโพงออกเอาคีย์บอร์ดออก..แงะน็อตที่เจอทั้งหมด เสร็จแล้วก็ต้องระวังสายแพรทัสแพทด้วยนะครับเดี๋ยวมันจะขาดเอาแงะแผ่นเหล็กกั้นเมนบอร์ดออกมา..ถอดน็อตจอภาพมีราวๆ 3 ตัวต่อ1ข้างครับ..ถอดน็อตยึด DVD ดันออกด้านข้าง..ถอดน็อตคีย์บอร์ด..ถอดสายแพรช่องหูฟังออกจุดนี้เวลาใส่ยากมากสายมันสั้นกลัวขาดว่างั้น..ยกคีย์บอร์ดออกถึงจะเจอกับพัดลม..ยากพอมั้ยครับ..น็อตเยอะมากๆ ระวังหายล่ะ..ครั้งล่าสุดทำหายไปตัวนึง..กว่าจะเจอ เป็นชั่วโมงเลย..

Comment

อยากแกะเจ้า HP เหมือนกันครับ

ดูๆแล้วแกะยากมากก

Comment

Working...
      X