overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: เรื่อง DVD-RW Asus หน่อยครับ

OverclockZone Member Kamojang's Avatar

Default เรื่อง DVD-RW Asus หน่อยครับ

คือเมื่อก่อนผมใช้ BenQ 1655 รุ่นพิมพ์นิยมไรท์หนังแผ่นนึงความเร็วที่ 2x-4x แผ่นนึงไม่เกิน 10-15 นาทีโดยประมาณตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ Asus รุ่น 2014s1t เป็น SATA ผมสั่งไรท์แผ่นหนังจากไฟล์ ISO ด้วยความเร็ว 2x-8x ใช่เวลาประมาณ 45 นาทีต่อแผ่นมันเกิดจากอะไรครับ Drive ผมผิดปกติรึเปล่า เพราะใน Nero ตอนไรท์พอสั่งไรท์ 8x แต่พอดูใน Status ตอนไรท์มันขึ้นว่าไรท์ที่ความเร็ว 1.1 -1.2X อยู่ตลอดเวลาเลยอ่ะครับ มีวิธีแก้รึเปล่าครับ หรือว่าไดร์ฟผมเสียต้องไปเคลมครับ

ปล.คอมพ์ชุดเดิมเลยครับเปลี่ยแค่ไดร์ฟอันเดียว จาก IDE BenQ1655 มาเป็น SATA Asus ครับ แผ่นก้อยี่ห้อเดิมที่เคยใช้กับไดร์ฟเก่าครับ งงมาก ๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

เป็นทุกแผ่นเลยหรือครับ

OverclockZone Member Kamojang's Avatar

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    เป็นทุกแผ่นเลยหรือครับ
    สี่ยี่ห้อเป็นเหมือกันหมดครับ Imation /T-blue / Princo / Ver. แล้วก้อทุกแผ่นครับ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ส่งเคลมได้เลยครับ แบบนี้ หรือถ้ามีเคื่ิงอื่นให้เสียบลอง ก็น่าลองครับ

OverclockZone Member me4u's Avatar

พัง

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    ส่งเคลมได้เลยครับ แบบนี้ หรือถ้ามีเคื่ิงอื่นให้เสียบลอง ก็น่าลองครับ
    Quote Originally Posted by me4u View Post
    พัง
    แล้วส่งเคลมช่วงนี้จะได้วันไหนเนี้ย สงสัยต้องรอหลังสงกรานต์ค่อยเอาไปดีกว่า

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

เคยเจอครับ รุ่นนี้ ไร้ท์แผ่นแล้วอ่านแผ่นที่ตัวเองไร้ท์ไม่ได้ บางแผ่นอ่านไม่ได้

ลงเกมส์แผ่นแท้ก็อ่านแผ่นนานเกือบชั่วโมงกว่าจะลงเสร็จ

Quote Originally Posted by stepmixer View Post
    เคยเจอครับ รุ่นนี้ ไร้ท์แผ่นแล้วอ่านแผ่นที่ตัวเองไร้ท์ไม่ได้ บางแผ่นอ่านไม่ได้

ลงเกมส์แผ่นแท้ก็อ่านแผ่นนานเกือบชั่วโมงกว่าจะลงเสร็จ

ครับ สงสัยจะซื้อผิดรุ่นมาแล้วซิเนี้ย ดันไปซื้อไ้อ้ตัวปัญหามาได้ หลังสงกรานต์ค่อยเอาไปส่งเคลม เซ็งงงงง

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

เดี๋ยวนี้ ASUS เน่าเกือบทุกรุ่นครับ

ส่วนตัวผมแล้ว DVD-RW ที่เคยใช้ ๆ มา รุ่น 1814BL ถึงจะเก่าหน่อย แต่แจ่มสุด นอกนั้น เน่าาาาา

Quote Originally Posted by stepmixer View Post
    เดี๋ยวนี้ ASUS เน่าเกือบทุกรุ่นครับ

ส่วนตัวผมแล้ว DVD-RW ที่เคยใช้ ๆ มา รุ่น 1814BL ถึงจะเก่าหน่อย แต่แจ่มสุด นอกนั้น เน่าาาาา
    ครับผมก้อว่างั้นแหละ .... จนท.โทรมาบอกถ้าจะรอAsusนานหน่อยแต่ถ้าจะเปลี่ยนเป็นSamsung ให้เข้าไปรับได้เลย ก้อคงไปเอาตัวใหม่ยี่ห้อซัมซุงแทนแล้วแหละครับ ขี้เกียจรอ...แต่ไม่รู้ซัมซุงจะดีรึเปล่า...เฮ้ออออ

OverclockZone Member lovefriend's Avatar
    Burapha University

ผมซื้อมา 22B1LT ก็เป็นครับ อ่านแผ่น cd ช้ามากๆ แต่อ่าน dvd ก็ปกติ ที่สำคัญ notebook เพื่อนผม Asus นั้น
    dvd มันก็เป็นเอามาก อ่านได้แต่ dvd cd อ่านไม่ได้สักแผ่น

OverclockZone Member รอยด์'s Avatar

ใช้ 1814bl แบบ ไรท์ สคลิบ อยู่ ไรท์ 8x ก็ตก 8 นาที+นิดหน่อย

OverclockZone Member ka-pom's Avatar
    ** โซนโคราช - บุรีรัมย์ **

ผมซื้อ 1814 มาใช้ 2 ปีละั
    และพึ่งซื้อ 2014 มา 6 เดือนที่แล้ว 3 ตัว
    ตอนนี้ 2014 อ่านไม่ได้เลย 1 ตัว อีก 2 ตัว ไรท์ หรืออ่านอยู่ที่ 45-60 นาที ทั้งคู่

สุดท้าย 1814 ยังอยู่ดีที่สุด 2 ปีละ ยังไรท์ได้ที่ 7-10 นาที DVD นะ

ของไหมห่วยลงทุกวันครับผมว่าสงสัยเขากลัวมันไม่พังแล้วไม่ได้ขายมั้งเขาเลยทำให้มันพังเร็วๆ55555 ส่วนตัวเน้อออ

Quote Originally Posted by ka-pom View Post
    ผมซื้อ 1814 มาใช้ 2 ปีละั
    และพึ่งซื้อ 2014 มา 6 เดือนที่แล้ว 3 ตัว
    ตอนนี้ 2014 อ่านไม่ได้เลย 1 ตัว อีก 2 ตัว ไรท์ หรืออ่านอยู่ที่ 45-60 นาที ทั้งคู่

สุดท้าย 1814 ยังอยู่ดีที่สุด 2 ปีละ ยังไรท์ได้ที่ 7-10 นาที DVD นะ

ของไหมห่วยลงทุกวันครับผมว่าสงสัยเขากลัวมันไม่พังแล้วไม่ได้ขายมั้งเขาเลยทำให้มันพังเร็วๆ55555 ส่วนตัวเน้อออ

อาการเดียวกะผมเลยไรท์แผ่นทีรอเป็นชาติ หุหุ

Bookmarks

Bookmarks