ถามเรื่องไฟนิดนึงนะครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ถามเรื่องไฟนิดนึงนะครับ

OverclockZone Member

Default ถามเรื่องไฟนิดนึงนะครับ

คือว่า ถ้าใช้ psu TT 850w
    จะเอา i7 + gtx295 + ram 6 gb + hdd 640x2 + cm v8 ไหวในระดับไหนคับ

ในกรณีที่จะลาก i7 => 4.0 + คล๊อกตัวอื่นนิดหน่อย psu จะพอไหมครับ?
    แล้วถ้าในกรณีที่คิดจะเล่น sli หล่ะครับ?

(พอดีซื้อ psu มาแล้วลืมคิด)
    Last edited by GigGaPaNg; 9 Apr 2009 at 02:05:37.

OverclockZone Member gamokung99's Avatar

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

Quote Originally Posted by GigGaPaNg View Post
    คือว่า ถ้าใช้ psu TT 850w
    จะเอา i7 + gtx295 + ram 6 gb + hdd 640x2 + cm v8 ไหวในระดับไหนคับ ไหวก็คือไหวไม่ไหวก็คือไม่ไหวครับ ไม่มีระดับ ถ้าแค่ ใช้ปกติได้ OC ไม่ได้ เรียก เลือก PSU ไม่เหมาะกับระบบ ไม่มี กำลังไฟสำรองเผื่อเวลาระบบ พีค ขึ้นมาครับ

ในกรณีที่จะลาก i7 => 4.0 + คล๊อกตัวอื่นนิดหน่อย psu จะพอไหมครับ? พอแล้วถ้าในกรณีที่คิดจะเล่น sli หล่ะครับ? ถ้าจะ SLI ก็ 1000W ไปเลย ต่างกันไม่กี่พันบาทครับ

(พอดีซื้อ psu มาแล้วลืมคิด)
    ซื้อมาแล้วจะถามทำไม ก็ลองใช้ดูซิครับ ไม่ไหวก็เห็นเอง

Bookmarks

Bookmarks