Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้คอมแบบนี้ จะใช้ Cpu รุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้คอมแบบนี้ จะใช้ Cpu รุ่นไหนดีครับ

Cpu ที่ใช้อยู่คือ P4 3.20 ghz HT (จำได้แค่นี้ orz)
    ram 2 gb bus 667
    geforce 9600 gt

ลักษณะการใช้โดยคร่าวๆ
    ใช้ window vista
    ใช้คอมวันละประมาน 9-14 ชั่วโมง
    เล่นเกมส์ dota (ชอบหุบ dota ไว้แล้วไปเล่นเน็ตตลอดหรือดูการ์ตูน) บางทีเล่น Counter-Strike Source
    เปิด winamp lite ค้างไว้ตลอด
    เปิด fire fox 4-8 หน้้า (บางทีหุบไว้แล้วไปเล่น dota)
    เปิด bitcomet 0.70 และ jetcar โหลดการ์ตูนตลอดเวลา XD
    on msn ตลอดที่ใช้คอม
    ดูการ์ตูนขนาดภาพประมาณ 720p

^
    ^
    ^
    ปรกติแล้วจะเปิดใช้งานพร้อมกันปนะมาณนี้

บางทีเปิดใช้งาน photoshop และ word 2007 powerpoint 2007 ด้วย

--------------------------------------------------------------------------------

เท่าๆที่ดูตอนนี้ะหว่าง q8200 q6600 e8400 ควรใช้อันไหนดี หรือถ้ามีอะไรจะแนะนำกระผมเพิ่มเติมก็ช่วยบอกดวยนะครับ

ปล. q9550 จะเหมาะไหมครับ

เปิดได้หมดทุกตัวแหละครับ ขึ้นอยุ่กับว่าเปิดมาแล้วปิดเลยหรือเปิดเรื่อยๆไม่ปิด ถ้าเปิดเรื่อยๆไม่ปิดผมแนะนำ Q9750 ครับ แรงเลย อิอิของแพงย่อมดีกว่า

Comment

ใช้ C2Q ดีกว่าครับ เปิดหลายโปรแกรมเลย แนะนำให้ใช้ตัว Q6600 Q9xxx ไม่แนะนำ Q8200 นะครับ

Comment

ขอบคุณที่มาแนะนำครับผม

Comment

แค่นี้E8400ก็อยู่ละครับหรือ+อีกนิดก็Q6600

Comment

Q6600

Q9400

ปล.Q9500 เกินไปมั้ย

Comment

Q6600 พอแล้วครับ

ไม่ได้ทำงานอะไรมากนี่ จากที่อ่านดู

Comment

q6600 ใหม่หายากอ่ะดิ

ปล.อยากได้ q6600 จัง..

Comment

ขอบคุณที่มาแนะนำครับ

ตอนแรกกะจะเอา q9550 เลย *-*

Comment

Q9550 มันเกินความจำเป็น

แต่ถ้าซื้อความสุขละก็ อะไรก็คุ้มครับ

Comment

ที่ใช้อยู่ตอนนี้แลคมั้ยครับ

Comment

Originally posted by Criticism View Post
                        Q9550 มันเกินความจำเป็น

แต่ถ้าซื้อความสุขละก็ อะไรก็คุ้มครับ
                        555+ แน่ยิ่งกว่าแน่ครับ

Comment

ไม่แนะนำ Q6600 เพราะมันกินไฟ

ใช้งานแค่นี้ E8400 ก็พอครับ ประหยัดไฟกว่า ตระกูล QXXXX

ปล.ตอนนี้ผมกำลังทำใจให้ชอบ CPU ตัวนี้อยู่

Comment

ตังถึงก้อ Q9550 ไปเรย

Comment

เล่นคอมโคตรโหดเลย

Comment

Working...
                              X