Announcement

Collapse
No announcement yet.

PCผมจะเล่นเกมNFS:mostwantedกับcarbonได้ปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PCผมจะเล่นเกมNFS:mostwantedกับcarbonได้ปะครับ

ผมคนทุนน้อยอะเครื่องจึกมีสเปกค์ดังนี้ครับ
    Intel celeron D 331 2.66Ghz. L2 256k LGA775(socket775)
    Asrock 775i65GV AGP8x DRR333 Intel865GV socket775
    kingmax256mbDDR400(red)x2=512mb dual ram
    Simmax nVIDIA geforce FX5200 128mb 128bit corespeed 250Mhz
    maxtor 40GB 7200RPM ATA133
    (sound on M/B Supply 350W ASUS combo DVD+CD-R,RW)
    WIN_XP SP2 + OFF SERVICE
    อยากจะรู้ว่าเล่นได้ขนาดไหน
    จะกระตุกไหม
    ภาพเท่าไหนครับ

ตาม Spec ที่คุณบอกมานะคะ
    ถ้า เล่น Mostwanted
    ทำได้แค่ 800-600 ปิดทุกอย่างหมด ยกเว้น car update อะไรนั่น เปิดมา ขีดนึง นอกนั้น low ก็เล่นได้ลื่น ๆ จะมีกระตุกบางช่วง เป็นผลพวงของการ์ดจอค่ะ

ถ้าเป็น carbon
    ก็ยังอยู่ที่ 800-600 อยู่เหมือนเดิม แต่คราวนี้ จะมี ฟีเจอร์บางอย่างที่ปรับแต่งไม่ได้ เพราะการ์ดจอไม่สนับสนุก และปรับทุกอย่าง low ยกเว้นแต่ car resulotion อะไรนี่แหล่ะ ปรับได้ แล้วแต่ว่าจะกระตุกขนาดไหน ถ้าปรับสูงไป แล้วกระตุกเล่นไม่มันส์ ก็ปรับลดลงมาค่ะ

Comment

เป็นผมนะ
      ผมจะ O/C CPU กับ VGA
      แล้วเล่นที่ภาพ 640*480 ครับ
      เปิดเอฟเฟ็ตได้เยอะกว่าเดิมครับ เล่นลื่นด้วย
      อ่อ เปิด AA ที่ 2xQ นะภาพสวยครับ

Comment

ใช่แล้วฮับ ตาม หมวย Za บอกเลย...(เพิ่มได้เห็น หมวย Za ก็วันนี้เองอ่ะ)

จะว่าง่ายๆ คือ พอได้เล่นอ่ะ (ซึ่งมันจะต่างกับการเล่นได้) ติดตรงการ์ดจอ G FX5200 นี่ล่ะ หากต้องการพอเพียงก็คงต้องปรับการ์ดจอต่ำๆ เข้าไว้มากๆ กับเอฟเฟกเรื่องแสง

Comment

Working...
        X