Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเปลี่ยนจาก 9800 GTX+ มาเป็น GTS 250 จะคุ้มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเปลี่ยนจาก 9800 GTX+ มาเป็น GTS 250 จะคุ้มไหมครับ

ถ้าจะเปลี่ยนจาก 9800 GTX+ มาเป็น GTS 250 จะคุ้มไหมครับ

แล้ว 9800 GTX+ เทียบกับ GTS 250 คุณภาพต่างกันเยอะป่าวครับ

แล้ว 9800 GTX+ เทียบกับ GTS 250 กินไฟเพิ่มกว่าเดิมไหมครับ

-*-

Comment

มันคือการ์ดตัวเดียวกันคับต่างกันแค่ตอนเข้าไปโหลดไดรฟเวอร์ที่เว็บ

Comment

ต่างตรงนึงมั้งครับตรงที่เขาเพิ่มแรมมาเป็น 1G ใว้เล่นกับจอใหญ่ๆ ถ้าจำไม่ผิด

Comment

GTS250กับ9800GTX+ มันคือตัวเดียวกันเพียงแต่เปลี่ยนชื่อใหม่แค่นั้นเอง
          ถ้าอยากเปลี่ยนแนะนำGTX260ขึ้นไป

Comment

ท่านอื่นตอบไปหมดแล้วครับ ^^

Comment

อย่าเปลี่ยนเลย ผมก็คิด อยากได้การ์ดสีดำ จะได้เข้ากับเคส รอไป 275 โน้นน

Comment

ขออนุญาติถามต่อครับ พอดีพึ่งสอย GTS250 มาครับ

9800GTX+ ต้องเสียบ 6pin 2ช่อง

GTS250 ต้องเสียบ 6pin ช่องเดียว

สรุป GTS250 กินไฟน้อยกว่า ในความแรงที่เ่ท่าๆกัน หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                  ขออนุญาติถามต่อครับ พอดีพึ่งสอย GTS250 มาครับ

9800GTX+ ต้องเสียบ 6pin 2ช่อง

GTS250 ต้องเสียบ 6pin ช่องเดียว

สรุป GTS250 กินไฟน้อยกว่า ในความแรงที่เ่ท่าๆกัน หรือเปล่าครับ
                  ตัวgts 250 เดิม 6pin 2 ช่อง แต่ บางยี่ห้อ เค้าลดต้นทุนมั่งเลยเอาออก 1

สังเกตได้ที่ ตัวของasus

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
                    ตัวgts 250 เดิม 6pin 2 ช่อง แต่ บางยี่ห้อ เค้าลดต้นทุนมั่งเลยเอาออก 1

สังเกตได้ที่ ตัวของasus
                    ขอบคุณครับ

ผมใช้ XFX อ่าครับ มีช่องเดียวเหมือนกัน

ตกลงเค้าลดต้นทุน หรือ ประหยัดไฟครับ

Comment

Comment

ขอบคุณครับพี่ ดูจากรูป
                        GTS250 1GB กินไฟมากกว่า 9800GTX 512MB
                        นะครับ

มีคำถามต่อเลยครับ อิ อิ
                        GTS250 1GB กินไฟเท่ากับ GTS250 512MB หรือเปล่า
                        9800GTX 512MB กินไฟเท่ากับ 9800GTX+ 512MB หรือเปล่า

Comment

รู้สึกไม่เท่าถ้าจำไม่ผิด แต่มากกว่ากันไม่กี่วัตต์

Comment

ลุง TWK ตร.บน 9600GSO กินไฟเท่าๆ 285/260 เลยเหรอ

Comment

เอาหน้านี้ไปอ่านครับ
                              http://overclockzone.com/exzato/2009...250/index5.htm
                              ''แต่ถ้าใครมีการ์ดในตระกูล G92 หรือ HD48** ขึ้นไปก็ไม่แนะนำให้เปลี่ยนนะครับ เพราะประสิทธิภาพต่างกันไม่มากนัก แต่ครั้นจะเปลี่ยนผมก็มิอาจห้ามได้''
                              ประโยคนี้เลย

Comment

Working...
                              X