Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยกันหาวิธีคลายร้อนให้ NB Sink ของ P5Q-E | Deluxe ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยกันหาวิธีคลายร้อนให้ NB Sink ของ P5Q-E | Deluxe ครับ

ช่วยกันหาวิธีคลายร้อนให้ NB Sink ของ P5Q-E | Deluxe ครับ

เนื่องจาก ซิงค์ ทองแดง ของ NB ร้อนมากมายครับ

มีวิธีไหนบ้างที่จะช่วยให้ซิงค์คลายความร้อนได้เร็วขึ้น แบบใช้ลมอ่ะครับ

ก่อนที่ NB มันจะแต๊ปเพราะหน้าร้อนครับ อิ อิ

ขอบคุณมากครับ

Attached Files

blower 12 V 3pin ร้านอมร เป่าอัดลงไปครับ

Comment

แปะพัดลม........

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
        blower 12 V 3pin ร้านอมร เป่าอัดลงไปครับ
        ขอบคุณครับ
        แล้วจะยึดติดกะอะไรละครับ

Originally posted by renaw View Post
        แปะพัดลม........
        ขอบคุณครับ
        หมายถึงใช้กาว2หน้าหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
          หมายถึงใช้กาว2หน้าหรือเปล่าครับ
          ชัวร์ป้าบ ถ้ากลัวไม่แน่นใช้น็อตก็ได้ครับ ถ้ากลัวอีกว่าซิ้งค์เป็นรอย
          ก็เอาท่อหดหุ้มน็อตก่อน บางคนใช้กระดาษม้วนแน่นๆแล้วยัดแทนน็อต
          สารพัดวิธีหาอ่านได้ในนี้แหละครับ

Comment

เอาพัดลม4-6เซน แปะครับ

Comment

ขอบมากคุณครับ
              เดี๋ยวลองหาพัดลมกับวิธีติดก่อนละครับ

Comment

เอาพัดลมจ่อเลย เด่อ

Comment

กาว 2 หน้าชนิดหนา ยี่ห้อ 3m ซื้อศึกษาพันธ์ 44 บาท ครับ
                  ผมใช้อยู่ อยากบอกว่า แน่นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
                  ผมเอาพัดลมเคส ขนาดมาตราฐาน 8cm แปะ ติดกับซิ้ง การ์ดจออยู่ เปิด อาทิตนึงและ ยังไม่หลุดเลย แถมยังแน่นอยู่ด้วย 555+ รับรองผลได้เลยครับ

Comment

blower ดีนะครับ แต่ยึดค่อนข้างยาก วิธียึดมีเยอะครับ ที่แปลกๆ อิอิ
                    กาว2หน้าใส 3M ยึดดีที่สุด ลอกไม่ทิ้งคราบกาว

พยายามหาของรอบตัวมาใช้ให้เป็นประโยชน์ครับ แล้วจะภูมิใจในผลงานแล้วรู้สึกสนุกไปกับการ mod

ขอให้โชคดีครับ ผ่านหน้าร้อนไปได้ด้วยดี

Comment

ใช้พัดลม 4ซม. 2ตัวเป่า ใช้กาว2หน้ายึด

ผม P5Q Deluxe

Comment

กาวตราช้างก็ได้ครับ หยอดนิดหน่อย หรือจะทำหน้าแปลนขึ้นมายึดแบบ blower ของ asus ก็ได้ครับ

Comment

ใช้ประจำ (เย็นจับจิต ลาก 4-5 GHz ชิว แอร์ไม่ต้อง / น้ำไม่ต้อง)

Comment

โห..สุดยอด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                              รูปหากินจริงๆ

Comment

Working...
                              X