Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอปัญหาหนักกับการเล่นเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอปัญหาหนักกับการเล่นเกมครับ

คือ ผมใช้HD 4850(CCC 9.3)เล่นDotaได้ตามปกติ แต่พอมาเล่นAionอะครับ คือพอเข้าเกมไปสักระยะ เครื่องผมจะค้างแล้วขึ้น No Signal จากนั้นจะดับแล้วรีสตาร์ทเครื่อง ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ เป็นทุกครั้งที่เล่นAionเลยด้วยซ้ำ

ลองอัพเด็ดเป็นCCC 9.4 แต่ก็ไม่ช่วยอะไร

ได้โปรดช่วยทีนะครับ กลัวเครื่องเจ๊งจะแย่แล้ว มันรีสตาร์ทเฉพาะตอนเล่นAion

ความร้อนรึป่าวครับ ...

Comment

คือปกติเล่นเกม ความร้อนจะสูงถึง78+ ถือว่าสูงไปมั้ยครับ เพราะผมชอบเปิดคอมแบบไม่ปิดเลยทุก3-4วัน และพัก1วัน กลัวว่าจะทำให้คอมเจ๊งอะครับ

ตอนนี้ปรับให้ทุกอย่างที่OCมาเป็นDefaultแล้วเข้าเกม ก็พบว่ามันไม่เด้งอะครับ(OC = 720/1100 ไม่OC=680/1050)

Comment

สำหรับATI Ref. 78+เป็นเรื่องปกติครับ

Comment

เล่น Aion เซิร์ฟไหนครับ จีน/เกาเหลา- - อินเตอร์มีไม อยากเล่น

Comment

ไฟพอรึเปล่า

Comment

ที่มันเป็นแบบนั้น เพราะการ์ดจอคุณ oc ไว้แล้วไม่สเถีัยรครับ

ดังนั้นตอนเล่น dota ซึ่งการ์ดจอทำงานไม่หนักมาก จึงไม่เป็นปัญหา

แต่พอมารัน AION ซึ่งทำให้การ์ดจอทำงาน full load ระยะนึง เมื่อมันไม่สเถียรจึงทำให้วูบครับ

ข้อแนะนำคือ ไม่ต้อง oc ก็จบครับ ( AION ไม่ต้อง OC ก็สบายๆครับ สำหรับ 4850)

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ตอนนี้ไม่ดับแล้ว(,,,TT_TT,,,) ดีใจเหลือหลาย นึกว่าจะอดเล่น

ผมเล่นเซิฟจีนครับ

อยากถามว่า ปกติ 680/1050 แล้วถ้าจะปรับให้ต่ำกว่าที่ไม่OCนี่ จะมีผลมั้ยคับ

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                  ที่มันเป็นแบบนั้น เพราะการ์ดจอคุณ oc ไว้แล้วไม่สเถีัยรครับ

ดังนั้นตอนเล่น dota ซึ่งการ์ดจอทำงานไม่หนักมาก จึงไม่เป็นปัญหา

แต่พอมารัน AION ซึ่งทำให้การ์ดจอทำงาน full load ระยะนึง เมื่อมันไม่สเถียรจึงทำให้วูบครับ

ข้อแนะนำคือ ไม่ต้อง oc ก็จบครับ ( AION ไม่ต้อง OC ก็สบายๆครับ สำหรับ 4850)

a จขกท เล่น ที่ไหนอ่า อยากเล่นจิงๆ

จีน อะเปล่า เห็นข่าวบอกเปิดละ

Comment

อยากทราบว่าActivity99%ใน CCCมีผลให้เครื่องดับมั้ยครับ

ใช่ครับ ผมเล่นเซิฟจีน
                    Last edited by HawkU; 10 Apr 2009, 01:36:52.

Comment

Working...
                    X