Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยให้กระจ่างที MB Asrock 775vm800กับการ์ดจอ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยให้กระจ่างที MB Asrock 775vm800กับการ์ดจอ ATI

P4 2.8 Ghz
    ทุกอย่างดีหมด ใช้งานได้ ดีเมื่อออนบอร์ด
    ใส่FX 5200 ก็ใช้ได้ดี แต่พอใส่ AGP ATI 1650 pro 512 ddr2 powercolor
    มันบูทไม่หยุดเลย คับแบบ บูทวนไปมาอะคับ บางที่บูทได้เข้าวินโด้ได้ไม่เกิน1นาทีก็ค้าง
    ส่วนใหญ่จะบูทวนไปมาไม่หยุดเป็นช.ม.เคยลองตั้งไว้
    ที่ร้านผมมี ตัว1650proอยู่ 3ตัว กับเครื่องอื่นใช้ได้ดีคับสลับกันแล้ว
    เคยเอา ATI 9550 ถ้าจำไม่ผิดนะคับมาเข้ากับ 775vm800 ตัวนี้ก็อาการเหมือนกันเลย
    เลยขอความกระจ่างหน่อยคับ ว่ามันป็นไง ที่ร้านเครื่องนี้เลยไม่สามารถเล่นเกมได้เลยเอาแต่เน็ต
    ผู้รู้ตอบหน่อยนะคับรอคำตอบทั้งวันเลย
    ชื้อการ์ดจอมาได้5เดือนได้คับ

ตอบทคับผู้รู้

Comment

ดันไปคร้าบบบบบบ

Comment

mb ตัวนี้ชิบ via ไม่ support กาดจอ ati ครับ

Comment

หรอคับ เวรกำจิงๆๆ แล้วต้อง ค่ายเขียวอย่าเดียวหรอคับผม มีวิทีอื่นมะคับ

Comment

แล้วมับบอกว่า รองรับ agp แล้วทำไมไม่บอกว่าไม่รับ ati จิงๆๆเลยasrock

Comment

Originally posted by [S]and[R]abbit View Post
              mb ตัวนี้ชิบ via ไม่ support กาดจอ ati ครับ
              ไม่จิงอย่างแรงง..คับ M/B ตัวนี้ผมเคยใช้คับใช้กับ ATI 9550XT ด้วย ทั่นต้อง Remove ไดร์เวอร์และส่วนต่างๆที่มากับไดร์เวอร์การ์ดจอออกให้หมดทั้งของ Nvidia + ATI ที่ลงไว้ จากนั้นใช้โปรฯที่ผมฝากให้ลบไดร์เวอร์อีกแบบให้สิ้นซาก จากนั้นลงไดร์เวอร์ตัวที่จาใช้ เป็นไปได้ใช้ไดร์เวอร์แผ่น CD ที่มากับการ์ดจอด้วยจาเสถียรมาก ไดร์เวอร์รุ่นใหม่ๆชอบมีปัญหากับการ์ดจอรุ่นเก่าคับ ATI 9550XT ตัวนี้โดนมาแล้วใช้กับ Ver. 7.12 ค่อยเิวิร์คคับ

อีกประเด็นก็คือการ์ดจอของทั่นอาจจารุ่นสูงกว่าที่ M/B รองรับก็เป็นได้คับ ในกรณีที่ลองทำแล้วไม่ได้ผล M/B ลูกผสมมักเป็นเช่นนี้คับ

โปรฯ Remove ไดร์เวอร์การ์ดจอคับ >> http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=12BCB18D00D5[UG8PH2BWZDE[96X9Q
              Last edited by noom9888; 9 Apr 2009, 16:53:15.

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
                ไม่จิงอย่างแรงง..คับ M/B ตัวนี้ผมเคยใช้คับใช้กับ ATI 9550XT ด้วย ทั่นต้อง Remove ไดร์เวอร์และส่วนต่างๆที่มากับไดร์เวอร์การ์ดจอออกให้หมดทั้งของ Nvidia + ATI ที่ลงไว้ จากนั้นใช้โปรฯที่ผมฝากให้ลบไดร์เวอร์อีกแบบให้สิ้นซาก จากนั้นลงไดร์เวอร์ตัวที่จาใช้ เป็นไปได้ใช้ไดร์เวอร์แผ่น CD ที่มากับการ์ดจอด้วยจาเสถียรมาก ไดร์เวอร์รุ่นใหม่ๆชอบมีปัญหากับการ์ดจอรุ่นเก่าคับ ATI 9550XT ตัวนี้โดนมาแล้วใช้กับ Ver. 7.12 ค่อยเิวิร์คคับ

อีกประเด็นก็คือการ์ดจอของทั่นอาจจารุ่นสูงกว่าที่ M/B รองรับก็เป็นได้คับ ในกรณีที่ลองทำแล้วไม่ได้ผล M/B ลูกผสมมักเป็นเช่นนี้คับ

โปรฯ Remove ไดร์เวอร์การ์ดจอคับ >> http://www.uploadd.com/download.aspx?pku=12BCB18D00D5[UG8PH2BWZDE[96X9Q
                เยี่ยมเลยคับ จะลองดูจะได้ไม่ต้องชื้อใหม่ อีก กระทู้ขายและแลกไปทั่วและ อิอิ
                ขอบคุณมากนะคับได้ไม่ได้ไงผมจะบอกนะคับ คุณมากๆๆๆ

Comment

ไม่ได้อะคับ ลองแล้วโปรที่ให้มา ขนาดตอนผมลงวินโด้ใหม่ๆๆมันน่าจะไม่เหลือค่ารีจีสต่างๆๆนะคับมันยังไม่ได้เลย
                  หรือเพราะ PSU คับ 450wติดเคสเดิมๆๆ ATIรุ่นนี้มัน ต้องต่อไฟนอกด้วยอะคับ
                  เสียงดัง1ตีด เคอเชอร์กระพริบสองสามครั้ง แล้วก็จอสีเทาๆ ตลอดเลย

Comment

งั้นคงเหลือแค่ 2 กรณีแล้วคับ
                    1. PSU อาจจ่ายไฟไม่พอ << อันนี้คุณต้องหา PSU มาลองเองคับ
                    2. การ์ดจอ ATI 1650 อาจเป็นรุ่นสูงกว่าที่ M/B รองรับก็เป็นได้คับ << อันนี้ลองแฟลชไบออส Ver ใหม่ดูคับ เผื่อหายคับ

ยังก็ออกตัวก่อนว่าผมคงแนะนำได้เท่านี้นะคับ ^_^

Comment

อ่าดีอีกและ จะลองให้ทุกอย่าเลยคับ psuมีแล้วเดียวลองเลย
                      แฟรชไบออส เดียวโหลดมาลอง เป็นไงจะบอกอีกคับ

Comment

Working...
                      X