overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: พัดลม 60mm หายากจัง จะทำตัวแปลงบางๆ ให้ใส่พัดลม 80 mm ได้ ขอคำแนะนำด้วย

OverclockZone Member

Default พัดลม 60mm หายากจัง จะทำตัวแปลงบางๆ ให้ใส่พัดลม 80 mm ได้ ขอคำแนะนำด้วย

เคสด้านหน้ามีช่องใส่พัดลม 60mm ซึ่งไม่รู้จะไปหาซื้อพัดลมเงียบๆ 60mm ได้ที่ไหน ตัดสินใจว่าจะเอาพัดลม 80mm นี่แหละมาใ่ส่แทนเสียเลย

ว่าจะไปหาเหล็กบางๆ ขนาด 1 x 3 cm 4 ชั้น เจาะรูสองด้าน เอาด้านนึงขันน็อตติดกับช่องใส่พัดลมในเคส อีกข้างก็ไปขันติดกับพัดลม 80mm อะไรทำนองนี้ มันจะใช้การได้ไหมครับ คือว่าพื้นที่ด้านหน้าเคสมันแคบจัด ไม่สามารถใส่ Fan Adapter ที่เป็นรูปกรวยได้น่ะครับ.. มีใครมีไอเดีย หรือโมกันแบบไหน รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

พัดลม 6ซม. บ้านหม้อตรึมเลย

ถ้าไม่อยากเดินนานๆก็เข้า อมร สาขาดิโอลสยาม (เย็นดีเพราะมีแอร์)

เป็นผมเลือก 8ซม. เพราะมันหาง่ายกว่า

jor_3230's Avatar

เห็นในห้อง it มีขายอยู่ครับ
    ตัวแปลง

8 cm มันใส่มะได้อะครับ ช่องติดพัดลมของเคสช่วงนี้จะติดได้แค่ 6 cm ครับ เลยจะหาทางโมแปลงให้ติดพัดลม 8 cm อยู่ครับ

ผมหมายถึงตัวแปลง 80 ไป 60 มีขายอยู่ที่นี่ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=421972

เอายื่่นออกนอกเคสได้ไหมครับ

ยื่นออกมานอกเคสไม่ได้อะครับ T_T

ส่วน fan adapter อันนั้นดูแล้วครับ คือ ใส่ไม่ได้งะครับ มันหนาเกินพื้นที่น่ะครับ เลยกำลังคิดจะใช้เหล็กมาดามแทน

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

ที่พันทิพย์ก็มีครับพัดลม 6cm ( เมื่อวันที่ 31 เดือนมีนา เพิ่งไปซื้อมา 2 ตัวครับ )

กำลังคิดอยู่เหมือนกันว่าทำไมพัดลม 6cm แพงกว่าพัดลม 8cm อีก
    ผมซื้อตัวละตั้ง 60 บาท - -. ขณะที่พัดลม 8cm ผมซึ่งแค่ตัวละ 25 บาทเท่านั้นเอง

คุณ Open ครับ

เสียงดังไหมครับ ยี่ห้ออะไร หรือพอมีภาพประกอบไหมครับ

OverclockZone Member Open's Avatar
    l เชียงใหม่ l ลำพูน l พะเยา l

สำหรับตัวที่ผมซื้อมา ผมถือว่าไม่ดังเลยครับ
    สำหรับเรื่องยี่ห้อ ... อย่าไปคิดเลยครับ เพราะผมซื้อแต่ของไร้ยี่ห้อ Y_Y เพราะงบน้อย ผมซื้อมาตัวละ 60 อย่างที่บอกครับ
    หาซื้อตามร้านที่เค้าวางขายหลายๆอย่างบนพื้นอ่ะครับ ที่ขายของถูกๆเยอะๆ
    เป็นพัดลม 6cm ตัวบางครับ ดังนั้นจึงคิดว่าคงเป็นแบบที่คุณต้องการ

เดินหาดูรับรองเจอครับ ( ผมเดินหาอยู่เกือบ ช.ม. กว่าจะเจอร้านที่มี 6cm แบบบาง )
    ถ้าผมจำไม่ผิด ที่ผมซื้อจะอยู่ประมาณชั้น 4 นะครับ โซนด้านหน้าห้างติดกับถนน
    เป็นร้านไม่ใหญ่ มีเจ้ผู้หญิงท้วมๆหน่อยเป็นเจ้าของครับ และพนักงานในร้านเป็น ญ ล้วนครับ

ส่วนเรื่องภาพประกอบ ผมอยากจะเอาให้ดูเหมือนกันครับ
    แต่ติดที่ว่าตอนนี้ผมกลับไปเที่ยวบ้านแม่ที่ลำพูนครับ '_'a
    และเครื่องที่ติดพัดลมนี้มันอยู่หอที่ กทม. ครับ เลยเอาให้ดูไม่ได้

อย่าลืมนะครับ ความรู้สึกคนเราไม่เท่ากัน ผมว่ามันไม่ดังเลย คุณอาจจะว่ามันดังหน่อยๆก็เป็นได้ครับ

ป.ล. พัดลม CPU ของ Pentium4 ที่บ้านนี้ดังดีจริงๆ ขนาดผมยืนหน้าบ้าน ( ประมาณ 7 เมตร ) ผมยังได้ยินเสียงมันเลย - -.
    Last edited by Open; 10 Apr 2009 at 00:07:51.

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks