Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วอาการแบบนี้คือการ์ดจอเจ๊งแล้วใช่มั้ยครับ [มีรูป]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วอาการแบบนี้คือการ์ดจอเจ๊งแล้วใช่มั้ยครับ [มีรูป]

การ์ดจอผม Spark 8800GT512MB ซื้อตั้งแต่ออกใหม่ๆเลย เดี๋ยวนี้เวลาเล่นเกมพวก3Dแล้วเล่นไปซักพักไม่ถึงชม.มันจะขึ้นแบบในรูปแล้วเครื่องจะค้างไปเลยอะครับ เกมที่เล่นแล้วเป็นแบบนี้ก็ Rise of Dragonaut,Last Remnant,prince of persia4,Left4dead,dead space ผมเล่นอยู่ไม่กี่เกมหรอก แต่เกมที่เล่นๆแล้วมันเป็นแบบนี้หมด

เวลาเปิดคอมใช้งานปกติก็ไม่เป็นไรนะครับ เปิดเป็นสิบชม.ก็ไม่แฮงค์แบบในรูป แต่เวลาน้องเอามาเล่นพวกเกมภาพกากอย่าง CS,SF,CSO พวกนี้เล่นนานๆก็ไม่แฮงค์ครับ

ลองไปโหลดโปรแกรมมาดูอุณหภูมิ
    MB - 56
    cpu - 49
    HDD - 46
    GPU - เปิดเครื่องมา 85!!! เล่นเกม 100!!! Holy Shit!!!

ลองอัพเดตไดร์เวอร์มาก็แก้ไม่ได้ สรุปต้องเปลี่ยนแล้วสินะ
    Attached Files
    Last edited by offyonline; 9 Apr 2009, 15:55:52.

เป็นเหมือนผมเลยเครมไปล่ะ ของผมเป็นตั่งแต่เปิดเครื่องเลย

Comment

กำ สปาร์คแม่งห่วยอะครับประกันปีเดียวหมดไปแล้วด้วย T-T

Comment

เค็ม โลด ... เอ้ย เครมโลด ..

Comment

ลองดูความร้อนก่อนนะครับ

Comment

ซวยไป ประกันหมด

Comment

มันอาจจะร้อนเลย เน่า~ แต่ประกันหมดแล้วก็คงทำไรไม่ได้มาก~

Comment

ยาฆ่าหญ้า ทำพิษซะแล้ว

Comment

เอามาให้ผมไรว์ IC ให้ครับ ลองดู

Comment

เปลี่ยนซิ้งการ์ดจอจะหายมั้ยอ่ะครับ

มั่วมาๆ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ
                      ของผม XFX 9800GT ลองเปลี่ยน Driver แล้ว ไม่หายครับ ความร้อนก็ไม่เกี่ยวครับ 65 ก็เป็นได้
                      เลยลองส่ง ARC ดู อาทิตต่อมา ARC บอกว่าไม่เป็นอะไร ก็งงๆอยู่เหมือนกัน

Comment

ดูความร้อนแล้วน่ากลัวอะครับ
                        ลองถอดมาติดซิลิโคนใหม่ แล้วทำให้สะอาดๆดูก่อน
                        เห็นว่าซื้อแต่ออกใหม่ๆน่าจะนานแล้ว
                        อาจไม่ได้ทำความสะอาดเลยก็ได้ (ซึ่งควรจะทำ)

อาจแก้ได้ไม่ถึงกับต้องเคลมก็ได้นะครับ

Comment

ผมเคยเจอละ กับไอ้ 7300GS เล่นจนเคลมเลย อิอิ (ร้อนไป 120 องศา)

Comment

เกมน่าเล่นนะคับ อิอิ

Comment

มันคือระบบสร้างภาพ ให้เหมือนเลือด ส า ด ติดที่หน้าจอ 5 5 5+

Comment

Working...
                              X