Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัสที่มากับ MSN

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัสที่มากับ MSN

ใครเจอแล้วบ้างอยู่ๆก้อเป็น URL ขึ้นมาให้กด ถ้าใครกดไปก็เสร็จเลย ตอนนี้ลองหาใน google ยังไม่เห็นทางแก้ หรือ มีแล้วแต่ยังมองไม่เห็น ใครรุ้วิธีแก้ช่วยโพสบอกด้วย เพื่อนโดนไปหลายคนแล้ว

เจอแล้ว
    MSN Cleaner 1.6.4
    Last edited by joykajaa; 9 Apr 2009, 15:26:10.

เคยเจอวิธีแก้โดยการให้เปลี่ยนพาสแล้วก็โหลดอะไรก็ไม่รู้(ลิงค์ที่เขาลงมันตาย)มาแก้

Comment

ขอบคุณ จขกท.ด้วยคร้าบโหลดไปให้เพื่อน

Comment

ขอบคุณ จขกท. เดี๊วจะเอาไปให้เพื่อน

Comment

ยินดีคะ

Comment

Thank you ค๊าบ

Comment

ขอบคุณครับพี่ผมกำลังเป็นอยู่รำคาญมากเลยบล๊อกซะเลย
              เด่วเอาไปให้แก้ อิอิ

Comment

ตัวนี่แก้เลย ชัว 100% ไหมคับ

Comment

thankเด่วเอาไปให้แก้

Comment

ผมเองก็หน้าจะโดนไปแล้วทำไงดี ใครรู้บอกบ้างนะครับ พึ่งเล่นคอมยังไม่มีความรู้อะไรเลย บอกกันบ้างว่าจะทำไงได้บ้างครับ

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                      ตัวนี่แก้เลย ชัว 100% ไหมคับ
                      เรื่องนี้ไม่ทราบคะเพราะไม่เคยโดนกับตัวเอง แต่เพื่อนของเพื่อนเค้าเอมมาถาม เลยมาโพส + หาเองด้วย เลยได้ตัวนี้มาคะ ผลเป็นยังไงเจ้าตัวไม่ได้แจ้งมานะคะ เงียบแบบนี้น่าจะใช้ได้คะ

วิธีป้องกันง่ายๆ สำหรับ MSN นะคะ (ใช้หลักการนี้อยู่)
                      1. ถ้ามีรูปส่งมา ก่อนกดรับจะสอบถามผู้ส่งว่า"ส่งอะไรมา"
                      2. ถ้ามี URL ส่งมาแบบน่าสงสัย (อยู่ๆ ก็เด้งขึ้นมาเอง) สันนิฐานไว้ก่อนว่า ไม่ปลอดภัย ทำเหมือนข้อ 1.

ก็มีแค่นี้แหละคะ ไม่เคยโดนไวรัส MSN เล่นงานเลยซักที อิอิ
                      Last edited by joykajaa; 10 Apr 2009, 18:48:22.

Comment

ลองดูที่ >> ฆ่า กำจัด รีมูฟ ไวรัสเอ็มเอสเอ็น MSN Virus ด้วย MSNVirus Cleaner

Comment

ว้าวว

ขอบคุงมากมาย

ตัวนี้ปก้ได้ในระดับนึงคับ

เราต้องระวัง

รอบขอบ

เพื่อป้องกันการติดอีกรอบ

Comment

ขอบคุนมากครับ

Comment

Working...
                            X