Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง wireless card สำหรับ pc ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง wireless card สำหรับ pc ค่ะ

ครือว่า จาเอาคอมไปใช้ที่หอ (พ่อไม่ซื้อโน้ตบุ๊คให้ จาผ่อนเองก็ต้องมีคนค้ำ อนาถ อด)
    ทีนี้มานต้องมีไอwireless card ใช่ป่าวคระ แต่ไม่มีความรู้ทางด้านนี้เยย
    แต่เหงว่าของ D-link นี่มานดีใช่ป่าวคะ

แล้วถ้าจาซื้อใช้นี่ ช่วยแนะนำได้ป่าวคระว่ารุ่นอารัยดี
    หรือว่ามันมีเกณฑ์อะไรยังไง

ขอบคุณค่ะ

router เร็วเท่าไหร่ครับ 54 หรือ 108

Comment

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3466

เสียบๆ เข้าไป ลงไดร์เวอร์ หาสัญญาณ

Comment

ของ Asus 690 บาท ครับ

http://www2.comseven.com/asusnetworking/wl-138g_v2.php

Comment

แนะนำของ Zyxel ครับ

Comment

ซื้อยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ซื้อเสร็จปุ๊บก็เสียบการ์ดเข้ากับเมนบอร์ด จากนั้นเปิดเครื่องเพื่อทำการลงไดเวอร์
            พอลงเสร็จเรียบร้อยก็รีเซ็ตเครื่องไปทีนึง จากนั้นเปิดเครื่องมาใหม่มันก็จะตรวจหาสัญญาณเองครับ
            เพียงเท่านี้เราก็สามารถใช้เน็ตได้ปกติแล้วละ หลักการซื้อการ์ดไวเลสนั้นก็ดูด้วยว่า ไวเลสเร้าเตอร์ของเรารองรับการส่งความเร็วเท่าไหร่บ้างเช่น 54Mb/108Mb ซึ่งดูจากคู่มือที่ซื้อมาก็ได้นะ

แนะนำยี่ห้อที่นิยมๆก็มี 1.D link 2.Zyxel 3.Linksys

Comment

ผมทำงานด้านนี้ D-Link ไม่แจ่ม ที่ผมใช้ ZyXel G202 กับ TP-Link 422G ตัวนี้เปลี่ยนเสาได้ แต่เดิม 4dBi แล้ว ปัญหายังไม่มีน่ะใช้ประมาณ 12 ตัวล่ะ lampofgod_god@hotmail.com

Comment

ตามข้างบนอะคับ

ถ้า เรื่อง ของ ดีไม่ดี

ผมว่าเหมือนๆกันละคับ อยู่ที่ว่าใครซวยเจอของ ที่ มันไม่สมบุน

แต่ ตามความคิดเห็นผม
                ไซเซิล ก็ ok คับ แต่ ราคาแพงกว่านิดหน่อย

แต่ ที่ลองใช้มา ok มาก คับ

แต่ ก่อน อื่น net ตามหอ หอ ไหนอะคับ

ถ้า หอใน มหาลัย ส่วนมากจะเป็น 108

แต่ถ้าเป็นหอ นอก น่าจะเป็น 54 นะคับ

หรือ ให้แน่ ใจ ไปถามเค้าว่า
                net ส่ง สัญญาณไวเรส เท่าไหร่ 54 หรือว่า 108

ถ้าเค้าบอกส่งแบบไหน ก็ ให้ ไปเลือกแบบนั้นละคับ

แต่ ราคา 108 จะแพงหน่อยนะ

Comment

Working...
                X