Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wireless มีปัญหา รึ เป็นยี่ห้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wireless มีปัญหา รึ เป็นยี่ห้อ

ผมใช้ SVOA Iris745s เวลาที่ผมต่อไวเลสครับมันจะช้ามากๆๆ และมีอัตราการส่งข้อมูลที่น้อยมาก แต่เครื่องเพื่อนผมกลับเร็วปืดเลยครับ ทั้งที่นั้งที่โต๊เดียวกัน ความแรงของสํญญาณเท่ากันครับ แต่อัตราการส่งข้อมูลกลับต่างกันมาก ผมทดสอบกับเครื่องของเพื่อน 3 เครื่องครับ(Acer,HP,Asus)เปิดโปรแกรมเดียวกัน ใช้เครือข่ายเดียวกัน ของผมช้ากว่าเื่พื่อน ทั้งที่สเป็กเครื่ิองผมก้อสูงกว่าเครื่องอื่น ผมเลยสงสัยว่าเป็นเพราะอะไร เกี่ยวกับยี่ห้อรึป่าวครับ รึว่าต้อง config ตรงไหนรึป่าวครับ ช่วยทีครับลำบากมาก

Wireless รุ่นเดียวกันไหม, การออกแบบของเสาอากาศของ Notebook แต่ละยี่ห้อ, Software ที่ใช้ เช่น Windows, Anti-Virus เป็นต้น

Comment

ขอบคุณมากครับ ใช้วินโดว์ ตัวเดียวกันครับ Anti ก้อตัวเดียวกัน แต่เสาอากาศนี้ขีดแสองสัญญาน ก้อแสดงเท่ากันน่ะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวป่าวและ การ์ด Wirelessนี่ลืมดูครับ

Comment

Working...
      X