Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@@ปัญหาเกี่ยวกับแรมถามท่านผู้รู้@@@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@@ปัญหาเกี่ยวกับแรมถามท่านผู้รู้@@@@

ผมมีแรมคิงตั้น ddr2 512/533 ชิพ pcs ใส่กับบอร์ด asrock AM2NF6G-VSTA เมื่อวานผมไปซื้อ แรมคิงตั้น ddr2 512/533 ชิพ hiynix พอต่อกับบอร์ด มันบูตแล้วไฟแดงค้าง หน้าจอก็ไม่ขึ้นอะไรพอลองถอดให้เหลือตัวเดียวก็ใช้ได้ที่เป็นชิพ psc แต่ที่เป็นชิพ hiynix พอใส่ตัวเดียวมันก็มีอาการอย่างเดิมค้างและภาพไม่ขึ้น มานเกี่ยวกับอะไรครับ แรมตัวใหม่เสียหรือเปล่า แล้วมีวิธีแก้ยังไงครับ!!! แล้วคนละชิพแต่ยี่ห้อเดียวกาน dual chanal ได้เปล่าครับ

ddr2 512/533 ชิพ hiynix โอกาสจะเสียมีสูงครับ แต่ไม่ร้อยเปอร์เซ็นลองเอาไปใส่เครื่องอื่นดูครับ ถ้าค้างแบบเดิมแปลว่าเสียแต่ถ้าเอาไปใส่แล้วใช้ได้ แปลว่าแรมไม่ซัพพอร์ตกับเมนบอร์ดครับ ซึ่งเมนบอร์ดบางตัวเลือกแรมครับ แต่โอกาสเจอมีน้อยครับ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่เคยมีมาก่อนครับ

Comment

dual chanal มันก็แล้วแต่ดวงอีกหละท่าน
      ขนาดซือแรมมายังใช้ไม่ได้ซะงั้น อย่างที่คุณ guru บอก มีโอกาสน้อยก็ยังเจออีกเนอะ
      เป็นกำลังใจให้ใช้ได้ไวๆแล้วกันครับ ไม่งั้นเสียดายตังค์ที่ซื้อมาแย่เลย

Comment

ดวงน้อดวง...ไม่น่าเล้ยย

Comment

อืมมม ส่งเคลมเลย Ram ชัวๆ ฟันธง โช้ะ

Comment

Working...
          X