Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องฟอแมตอาร์ดดิส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องฟอแมตอาร์ดดิส

จะพอแมตแล้วลงวินโด้ใหม่ทำไงคับ แล้วมีโปรแกรมแบ็คอัพไดรเวอร์มั้ยคับ

Program BackUp Driver
    1. Driver.Genius
    2. DriverMax
    จริงๆมีอีกแต่ที่ใช้จริงก็2ตัวนี้นะ ลองโหลดมาเล่นดูเองละกัน

Comment

แล้วฟอร์แมตละคับ

Comment

ฟรอแมต ธรรมดาเลยครับ แต่ แบบ full

Comment

ตอนที่ลงวินโดว์ ถึงช่วงที่บอกให้เราเลือกว่าจะลงไดรว์ไหน
          พอเราเลือกไดรว์แล้วมันจะมีคำสั่งให้เราฟอร์แมตจะใช้แบบธรรมดา
          หรือแบบเร็ว เลือกที่เราต้องการแล้วก็ enter ไปเลยครับมันจะฟอร์แมต
          ให้เราพร้อมกับลงวินโดว์ใหม่เลย
          ส่วนตัวผมถ้าเราใช้ HD แบบ ntfs อยู่แล้วและไม่เปลี่ยนไปเป็น fat32
          ผมก็จะใช้ quick format เลยไม่เสียเวลา แต่ถ้าเปลี่ยนจาก fat32
          เป็น ntfs ผมก็จะใช้แบบธรรมดา

Comment

Working...
          X