Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงให้ทีครับ 19" หรือ 22" ดี จอ wide อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงให้ทีครับ 19" หรือ 22" ดี จอ wide อ่ะครับ

วันนี้ก็ไปเดินดูที่เซียร์เทียบกันอยู่นานมากๆๆๆ แต่ก็ยังชั่งใจไม่ได้ซะที

แต่ พอดีผมจะซื้อมือสอง

ตัวนึงเป็น 19" LG Contrast 2000:1 5ms

อีกตัวเป็น 22" Acer contrast 1000:1 5ms

ตอนนี้ชั่งใจว่าจะเอาตัวไหนดี ถ้าเอา 19" ก็ประหยัดไป 1400 แต่ก็จะได้จอเล็กกว่า จอทรงไม่สวยเท่าไหร่

อีกตัว 22" ก็จะได้พื้นที่มากกว่า จอทรงสวย แต่ผมจะนั่งใกล้คอมประมาณ 0.6-1 m ไม่รู้ว่าจะทำให้เสียสายตามั้ย

อ๊าก เลือกไม่ได้ซักที อ๊ากกกก....

ขอบคุณครับ

ชอบตัวใหนเอาตัวนั้น เวลาใช้คิดว่าสบายตาที่สุด

Comment

เอามาเทียบพร้อมกันไม่ได้อ่ะครับ เพราะนัดคนละเวลา ...แบบว่าต้องตัดสินใจตัวใดตัวนึงในบัดดล ตอนนัดตัวแรก (ซึ่งนัดดู 22" ก่อน) ตอนนี้อาศัยดูจากรูปเอาครับ

Comment

ดูการ์ดจอด้วยนะครับ ยิ่งจอใหญ่ต้องใช้ความแรงการ์ดจอเยอะ

Comment

Spec เครื่องของท่านเล่นไหวไหมละที่ 1600x1200 หากไหวก็ 22 นิ้วยาวๆเลย

ปล.เล่นเกมส์นะ

Comment

ผมว่า 19" กำลังพอดี

Comment

อืม ดูการ์ดจอครับ ปรับตามระดับความแรงการ์ดจอ ถ้าเอามาเล่นเกมส์อ่ะนะ แต่ถ้าใช้รวมๆ ก็แนะนำ 22" ไปโลด มาตรฐาน นักเล่นสมัยนี้ (คิดเองนะ)

Comment

22" ฟันธง

Comment

ผมใช้ Galaxy 9600gso oc กับ x2 4800+ แต่ oc ไปที่ 2.88 + ram 2 g ครับ

ส่วนใหญ่เล่น cod4-5 winning nfs เป็นหลักอ่ะครับ

คุ้มมั้ยครับ กับเงินที่เพิ่มไป 1400-1500 กับ 22"
                  Last edited by saltakra; 9 Apr 2009, 21:43:58.

Comment

จอ 22 ดูหนังสนุก เพราะมันใหญ่ดี หุหุ

ในความคิดผมนะ ถ้ามีงบพอ เอาจอ ใหญ่ๆไว้ก่อน 22 ก้ได้ เวลาเล่นเกมก็ไม่ต้องประความละเอืยดจอสูงก็ไหวอยู่
                    จอ 22 เนี้ย ส่วนใหญ่ จะ 1600*1200 แต่เวลาเล่นเกมก็น่าจะปรับเป็น 1400*900 กาดจอจะได้ไปไหว(มั้ง)

แต่ตัวเลือกของคุณ 19" LG ชื่อนี้ดูดีกว่านะ ผมไม่ค่อยชอบ Acer งะ

Comment

แล้วถ้าสเปกตามลายเซ็นผมละครับเล่นจอ22"ไหวมั้ยครับทุกท่าน
                      ผมก็จะซื้อวันจันทร์หน้าแล้วครับ พอดีจะตั้งกระทู้ใหม่เลยเห็นกระทู้นี้อยู่
                      เลยแอบเนียนอะครับ จขกทไม่ว่ากันนะครับ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                        แล้วถ้าสเปกตามลายเซ็นผมละครับเล่นจอ22"ไหวมั้ยครับทุกท่าน
                        ผมก็จะซื้อวันจันทร์หน้าแล้วครับ พอดีจะตั้งกระทู้ใหม่เลยเห็นกระทู้นี้อยู่
                        เลยแอบเนียนอะครับ จขกทไม่ว่ากันนะครับ
                        ไหวครับ ชิวๆ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
                          ไม่ว่าครับ ช่วยๆกัน ได้ความรู้ดี

เท่าที่ดูสเปกของท่าน ผมว่าไหวชัวร์ๆๆๆๆๆๆๆ

ของผมยังไหวเลย (เท่าที่ search มา กับพวก COD4-5 winning)

ตอนนี้ลังเลที่ส่วนต่างมากกว่า ว่าคุ้มมั้ยที่จะเพิ่มตัง

Comment

ไปดูของจริงครับ จะเห็นว่า 22 ใหญ่กว่า 19 ไม่มากนัก แค่ยาวกว่าเฉยๆ สูงพอๆกัน
                            เคยใช้ 8600gt เล่น grid จอ22 ปรับ 1440* ปรับกลางๆ ก็ภาพสวยดี ลื่นพอใช้

Comment

22" ครับ ใหญ่กว่านี้ เวลาเล่นเน็ตจะตาเสียเอาครับ

Comment

Working...
                              X