Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนลาก AMD Athlon 64X2 5200 2.7 Ghz. ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่า เอาซิ้งออก มาปัดฝุ่น แล้วทาซิลิโคนใหม่ดีกว่าครับ
    อีกอย่าง เอาสัก 3.0G ก็พอครับ มากกว่านั้นมันร้อน และใช่ว่าทุกตัวจะวิ่งได้สูงๆ

Comment

ซื้อ ซิ้ง ใหม่เลยท่านอิอิ เด๋วนี้มีเยอะแยะให้เลือก เลยท่าน

Comment

Originally posted by blueforce View Post
        วันนี้ผมลองทำนะครับ กลับร้อนครับ เอาซะคอมดับเลย

ผมปรับแบบนี้นะครับผิดยังไงช่วยบอกแก้หน่อยนะครับ

CPU Frequency [ 240.0 ] 250
        PCIE Clock [ 101.0 ] (100.0) 101
        DDR2 Voltage .. [ 1.90 V. ] 1.9
        CPU Voltage [ 1.5000 V. ] 1.35
        CPU Multiplier [ x13 ] 12
        พอเปิดนะครับไม่ได้ทำอะไรมากอุณหภูมิอยู่ที่ 70 เล่นเกม 80 - 90 -*-
        ช่วยผมทีครับผมควรปรับตรงไหนอีกมั้ย?
        แรมอะไร ถ้า g skill pk ก็ตามตัวแดงๆครับ

Comment

CPU Voltage เพิ่มอีก+50 ก็พอแล้วท่าน
          CPU Multiplier x12.5 สำหรับผมถ้าปรับลงมา x12 มันดันไม่ไป

Comment

โอ้ ขอบคุณครับ!

Comment

ซิ้งค์เดิมๆ ครับ ใช้งานได้ เสถียร ความร้อนไม่เกิน ไม่เปิดแอร์ ห้องร้อนมากๆ ไฟมากกว่านี้ รอ้นเกิน ค้างครับ เปลี่ยนsink เพิ่มไฟ ไปได้อีก เยอะ 5200+ ตามนี้เลย

link ดูรายละเอียด เอาคับ http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=538859

Comment

ของผมปรับตัวคูณไม่ได้เลยได้แค่นี้

CPU Frequency [ 230.0 ]
                PCIE Clock [ 100.0]
                DDR2 Voltage [ 1.90 V. ]
                CPU Voltage [ 1.43 V. ]
                CPU Multiplier [ x13.5 ]
                แรมใช้ Gskill PQ 2*2 GB 5-5-5-15 CL บัสเดิมๆเลย 800
                รันผ่านหมดครับ อุณหภูมิ ปกติ 45-50 ฟลูโหลด 60+
                ซิ้งที่ใช้คือ AMD 6000+ ครับ มี pipe ด้วย ซื้อมาราคา 570 บาท ^^

Comment

ได้ตามลายเซ็น ไฟเดิมๆ รอเปลี่ยนซิ้งค์ จะอัดไปมากกว่านี้

Comment

ของผมอัดแค่นี้ก็พอครับ ไม่มีแฮงค์

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=586166

Comment

ผลเป็นไงบอกด้วยคับ รอดูผลงาน บอร์ด กับ cpu รุ่นเดียวกันเลย

Comment

ของผมตัว2.6 L2 1024x2 ลากไม่ไปเลยไกลสุด2.9 งงอ่ะ

Comment

ตามลายเซ็นครับ

Comment

Working...
                          X