สงสัยจะพาไปมาผิดโต๊ะ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: สงสัยจะพาไปมาผิดโต๊ะ

OverclockZone Member

Default สงสัยจะพาไปมาผิดโต๊ะ

คืองี้ครับ

ผมลอง OC การ์ดจอมาซักพักนึงละครับ ได้ผลว่า (จากการทดลอง ลองจาก Riva Tuner20Fr ครับ)

1. ลอง OC แบบ Performance 3D มันได้ไกลมากๆ ครับ WF7600GT DDR3 ได้ 660/1600 ครับ แต่คะแนนขึ้นน้อย ( Aquamark3D ) และตอนเล่นเกมส์จริง สัมผัสความแตกต่างได้น้อยมากๆ ครับ

2. ลอง OC แบบ Reboot (OC ทั้ง 2D / 3D low/3DPerformance) ได้ค่าการ OC น้อยกว่าครับ แต่ได้คะแนนมากกว่ากันมากๆ ได้ที่ 640/1570 ครับ โดยที่คะแนนส่วนของ GFX ของ AQM3D นั้นเพิ่มขึ้นมาเป็น 15000 เลยครับ (โดยประมาณ) ซ้ำการเล่นเกมส์จริงๆ ก็ยังมีผลที่รู้สึกได้ด้วยครับว่า มีความลื่นแล้ว FPS ที่เพิ่มขึ้นอย่างรู้สึกได้

เลยอยากจะถามเพื่อนๆ พี่ครับ ว่า OC VGA แบบไหน เป็นที่ถูกและควรครับ

ปล. ความร้อนแบบที 1. จะร้อนน้อยกว่าครับ FL อยู่ที่ 60 +/- 1 ํc ครับ แต่ OC แบบ 2. จะเพิ่มขึ้นตอน FL เป็น 70 +/- 2 ํc ความร้อนขนาดนี้ มีผลต่อการใช้เป็นเวลานานไหมครับเพราะช่วงนี้ปิดเทอม และเล่นเกมส์นานพอสมควร ถึงไม่ได้เล่นก็เปิดคอมไว้โหลดบิทต่ออยู่ดีครับ

ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านและช่วยแสดงความคิดเห็นครับ

ปล. ก่อนหน้านี้ ไม่ทันได้เห็นโต๊ะนี้ เลยไปโพสไว้ที่ โต๊ะ VGA มีแต่คนดูไม่มีคนไขข้่อข้องใจครับ หวังว่า โต๊ะนี้ คงมีคนช่วยให้ทางสว่างบ้าง ขอบคุณครับ

งืมม... ไร้วี่แววข้อคิดเห็น....

งืม...

โพส ไป 2 โต๊ะ...

ไร้วี่แวว ข้อคิเห็นทั้งสองโต๊ะ....

ขอบคุณครับ

Bookmarks

Bookmarks