Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับแรม โนตบุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับแรม โนตบุค

ผมใช้ acer aspire 5593

ชิพ อินเทล 945

มันใส่ แรม ได้4 g

ตามสเปคบอกมาครับ

แต่อยากถามว่าผมใช้ window xp มันจะมองเห็นหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ใสอยู่ 2g ddr2

กะว่าจะสอยมาอีกอัน

เลยอยากถามเพื่อนๆครับ

ใส่ไปก็เห็นแค่ 3 GB ครับ

Comment

ถ้าxp 32 bit ไม่น่าเห็นจะเห็น แต่ถ้า 64 bit เห็นแน่นอน

Comment

แล้วเครื่องรองรับ64bit ป่าว

Comment

น่าจะรองรับ 64 นะครับ

มันเป็น core 2 duo t5500 1.6 ghz

Comment

ถ้าไม่มีปัญหาการใช้งาน ทางด้าน 64 บิท อยากได้แรม 4กิ๊กเต็มๆ ก็ลงเลยครับ

แต่ถ้าโปรแกรม เกมส์ที่จะเล่นบางตัว เล่นบน 64บิทไม่ได้ ลง 32 ใส่แรม 3กิ๊ก มันก้อเพียงพอครับ

หรือจะซื้ออีก2กิ๊ก (ราคาไม่หนีกันมาก) มาใส่ก็ยังได้ ถึงแม้จะใช้แค่3 แต่เชื่อเถอะครับ เวลาขาย แรม3 กับ4 มันอันไหนมันมีภาษีกว่ากัน

Comment

ขอบคุณนะครับ

แสดงว่า

ต้องใช้ window 64 bit

ถึงจะมองเห็น 4 g

Comment

Originally posted by bombeng792 View Post
                ขอบคุณนะครับ

แสดงว่า

ต้องใช้ window 64 bit

ถึงจะมองเห็น 4 g
                Vista SP1 32/64 ก็จะเห็น 4 GB ครับ แต่ 32 ผมลองแล้วได้แค่ 3.66 เอง = ='
                Se7en 32/64 เห็นเต็ม 4 GB แน่นอนครับ ลองมาแล้ว แต่จะเห็นสุดเท่าไหร่ก็ไม่รู้ครับ เพราะผมมีปัญญาลองแค่ 4 GB ครับ = ='

Comment

:0

Comment

Working...
                  X