Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ได้ ASUS HD4890....แต่ว่าเจอปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลอง XP ดูครับ ผมใช้อยู่ลงแล้วทั้ง 9.3 9.4 ไม่มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by tekung View Post
      ฮ่าๆ PWC 4890 กับ Dell2408 นึกว่าผมเป็นคนเดียวซะอีก
      DVI กับ HDMI เป็นหมด แต่ต่อ VGA ไม่มีอาการครับ
      เวรกรรม พอร์ทสำคัญสองอย่างต่อไม่ได้ ซวยจริงๆ

Comment

กำลังจะถอยแล้วเชียว คริๆ

Comment

สงสัยเป็นที่การ์ดแน่แท้ ขอเครมเปลี่ยนตัวใหม่ดีที่สุดครับ

Comment

เดียววันนี้จะรีบกลับไปเครมครับ ผมว่าน่าจะมาจาก Bios ของตัวการ์ดจอเอง ลักษณะคล้ายอาการของ PWC 4870 รุ่นก่อนหน้านี้ที่บ้างท่านเจอ จนต้อง Flash Bios ใหม่ แต่ผมหายังไงก็ยังไม่เจอ Bios สำหรับรุ่นนี้

Comment

ไดร์เวอร์ต้องจากเวปหลักของยี่ห้อการ์ดนะครบ ช่วงมันมาใหม่ๆ เนี่ยโหลดจาก ati เองไม่ค่อยเข้ากัน

Comment

รอ bios T.T ต่อ VGA ไม่มีปัญหา เล่นแก้ขัดไปก่อน

Comment

แฟนหรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
                    ไดร์เวอร์ต้องจากเวปหลักของยี่ห้อการ์ดนะครบ ช่วงมันมาใหม่ๆ เนี่ยโหลดจาก ati เองไม่ค่อยเข้ากัน
                    ในเว็บ ASUS ยังไม่มีซักไฟล์เลยครับ ผมนะหาแล้วแน่นอน ในแผ่นที่ ASUS ให้มายังลงไม่ได้เลยครับ ใช้ใช่ว่าลงแล้วจอกระพริบ แต่รู้ว่าเป็น 4890 แต่ใช้ไม่ได้

Comment

4890 ของผม PWC ก็โหลด ATI9.4 จากเว็บ ATI เลย.....ไม่มีปัญหาเลยครับ.....Vista Ulti x64

Comment

เอาจอ Dell 2408 มาต่ออีกตัว 2 จอคู่
                        ตัวแรกยังมีอาการกระพริบแบบบ่อยประมาณว่า 1 ชั่วโมง เป็น 10 ครั้ง
                        แต่ตัวที่สองไม่ช่ายว่าไม่กระพริบนะ แต่วันนึงจะเจอไปซะครั้งสองครั้ง

*2 จอต่อแบบ DVI ทั้งคู่ แบบ clone กันนะ แสดงผลเหมือนกัน
                        ลองสลับสาย, port , สายไฟทุกอย่าง ตัวแรกก็ยังกระพริบแบบครองแชมป์

แอบงง ว่าเป็นที่อะไร แต่ก็สรุปว่าเจอกระพริบทั้ง 2 จอ แต่ความถี่ที่เจอต่างกันมาก

แต่ต่อกับจอ SAMSUNG 226BW ไม่เป็นอะไรเลย งงแบบx16 เลย

Comment

ถึงคุณ tekung ผมก็เคยมีปัญหาในช่วงแรกกับที่จอมันกระพิบเม็ดสีแดงถี่ๆใช่ป่าว ตกใจเหมือนกัน แต่ตอนนี้แก้ได้หมดแล้ว ส่วนDriver ผมไม่ได้โหลด จาก ATI หรือ PWC เลยมันชอบมีปัญหา ลองโหลดจากเว็บ Guru3D WHQL มันต้อง ซิ เห็นว่าเขาเทสมาแล้ว ค่อยมาปล่อย

ตามนี้เลย คูณใช้ Vista64 Sp1

http://downloads.guru3d.com/ATI-Cata...load-2248.html

ลองซะหายแน่นอน แถมแรงอีกต่างหาก.....
                          ทุกวันนี้ยังใช้DriverจากGuru3Dอยู่
                          เป็นไงมาบอกบ้างเด้อ...

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=QiAssdTjIOU

กระพริบแบบตาม link ข้างบนครับ

ส่วน driver ที่ท่าน dcom เดี๋ยวลองโหลดดูนะครับแล้วจะมาแจ้งว่าหายไหม

Comment

เป็นกำลังใจให้ครับ

Comment

ในที่สุดก็เจอว่าปัญหาอยู่ที่ไหน.....................จอ Dell นี้เอง อาการเดียวกับของคุณ tekung เลย เปลี่ยนเป็น VGA หาย แต่ HDMI + DVI มีปัญหา แต่ถ้า DVI -- HDMI ที่ต่อกับจอ LCD TV Samsung อีกตัว ไม่มีกระพริบดังว่า จึงสรุปได้ว่าจอเจ้ากรรมไม่ compatible กับการ์ดตัวนี้เอง....

แต่การ์ดจอตัวเก่าซึ่งก็คือ 3870 ไร้ปัญหา สงสัยคงต้องใช้ VGA ไปก่อน แล้วหลังสงกรานต์ลองถาม Dell ดูดีกว่า

Comment

Working...
                                X