Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการสะท้อนพลังใน Devil may cry 4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการสะท้อนพลังใน Devil may cry 4 ครับ

ตอนนี้ผมเล่นถึงปราบ angelo credo แล้วได้โล่มาน่ะครับ

พอด่านต่อมา ด่าน เก้า เจอไวท์ไนต์สามตัวตอนมันยิงพลังมาผมฟลุ๊ก กดสะท้อนพลังมันกลับ

ได้น่ะ ครับ ก็เลยอยากทราบว่า เวลาจะกดสะท้อนพลังนี่กดยังไงครับ รบกวนหน่อยนะครับ

กด ต่อย สวนไปให้ตรงจังหวะมั๊งคับ

เพราะบอสบางตัว ถ้าเรากดต่อยสวนตรงจังหวะ

อย่างตอน credo ขว้างหอกมา แล้วเรากดต่อยสวนไป

มันจะเขวี้ยงหอกกลับไปน่ะคับ ลองดูคับ น่าจะใช่มั๊ง เหอๆ

Comment

Originally posted by joeyslp View Post
      กด ต่อย สวนไปให้ตรงจังหวะมั๊งคับ

เพราะบอสบางตัว ถ้าเรากดต่อยสวนตรงจังหวะ

อย่างตอน credo ขว้างหอกมา แล้วเรากดต่อยสวนไป

มันจะเขวี้ยงหอกกลับไปน่ะคับ ลองดูคับ น่าจะใช่มั๊ง เหอๆ
      มันไม่เขวี้ยงกลับหรอกคับแต่จะเป็นเม็ดพลังเขียวๆมาแทน

Comment

ตอนเจอ ไวท์ไนท์ 3 ตัว ..

ผมรอจนกว่ามันจะปล่อยลูกพลัง ออกมา

แล้วใช้ปืนยิงส่วน เปรี้ยงเดียว ...

ได้ SSS เลย ....

Comment

นั่นแหละครับตอนเจอไวท์ไนต์สามตัวแล้วยิงลูกพลังมาแหละครับ เปรี้ยงเดียว sss ตะลึงไปพักนึง

แล้วก็ลองกดใหม่ แต่ไม่ได้ก็เลยอยากทราบ

Comment

Working...
          X