Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดที คับ2ชุด AMDกับintel รวม จอ งบ 50000 คับ อยากลองเปรียนเทียนดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดที คับ2ชุด AMDกับintel รวม จอ งบ 50000 คับ อยากลองเปรียนเทียนดู

พอดีเห็น AMD ถูก อยากให้ท่านลองจัดให้ดูน่อยว่าจะ แรงไม

แล้วก็intel อีกซักชุดคับว่า แรงเท่าๆๆ กันมัย

รวมจอนะคับ งบ 50000

พอดีผมรองถามหลายๆๆคนดูเค้าบอกว่า i7 แต่เกินงบอ่าคับ อยากได้การ์ดจอแรงๆ แบบอีก 10ปี ยังคุ้ม

แต่เห็นเพื่อนมันลองจัด AMD ให้ดู โอว ได้ การ์ดจอ GTX 285-295 เกินมา1000นิดๆ

ช่วยจัดที่นะคับ แล้วบอกที่ ทุกชิ้นซื้อที่ ไหน ผมอยู่ลำปาง จะเข้า กทม หลังสงกานอะคับ

AM3 กะ INTEL ผมว่าตอนนี้ AM3 ยังเสียเปรียบอยู่ น่ะครับ เพราะว่า AM3 ใส่ RAM ได้แบบ Dual Cha แต่ i7 ใส่ RAM แบบ Tri Cha

*มีใคร รู้สึกเหมือนผมบ้าง -_-"

Comment

Originally posted by Zpecter View Post
      AM3 กะ INTEL ผมว่าตอนนี้ AM3 ยังเสียเปรียบอยู่ น่ะครับ เพราะว่า AM3 ใส่ RAM ได้แบบ Dual Cha แต่ i7 ใส่ RAM แบบ Tri Cha

*มีใคร รู้สึกเหมือนผมบ้าง -_-"
      ไม่รู้สึก เพราะ triple channel เป็นเทคโนโลยีของทาง INTEL เค้า AMD เองก็คงต้องหาอะไรมาสู้ให้สมน้ำสมเนื้อ ในเร็ววันนี้แหละนะ

Comment

re:

แรงพอเพียงต้อง AMD แรงบ้าพลัง Intel core 7i ทั้งชุดต่างกันเป็นหมื่น แต่บอกก่อน 1 อย่างนี้ครับ AMD ยังไม่ตาย และ กำลังจะกลับมาพี่น้อง

Comment

Originally posted by gamokung99 View Post
          ไม่รู้สึก เพราะ triple channel เป็นเทคโนโลยีของทาง INTEL เค้า AMD เองก็คงต้องหาอะไรมาสู้ให้สมน้ำสมเนื้อ ในเร็ววันนี้แหละนะ
          ก้เพราะงั้นแหละผม เลยว่ามันยัง เสียเปรียบอยู่ รอดู ต่อไป AMD จะงัดไม้ เด็ด อะไร มาใช้ ^^

Comment

พอดีผมรองถามหลายๆๆคนดูเค้าบอกว่า i7 แต่เกินงบอ่าคับ อยากได้การ์ดจอแรงๆ แบบอีก 10ปี ยังคุ้ม
            ถ้าเอาแบบนี้ เก็บตังไว้ ซื้อ อีก 3-4 ปีข้างหน้าดีกว่าครับ

ไม่ต้องมาก 3-4 ปีที่แล้วยัง AGP อยู่เลย

เปรียบเทียบให้ดูครับ

Comment

เหอะๆ เชียร์ อินเทล แต่รัก เอเอ็มดี เหอะๆ

Comment

i7 ไม่เกินงบหรอก เงินเหลือด้วย

Comment

Working...
                X