Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคน หรือ กาวสองหน้า ที่เอาไว้ติดแรมบนการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคน หรือ กาวสองหน้า ที่เอาไว้ติดแรมบนการ์ดจอ

จะเอามาติดเม็ดแรมบนการ์ดจอครับ

อยากรู้ว่าจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

แบบตามรูปที่อยู่ในห่อครับ

จะหาซื้อได้ที่ไหน เห็นมันยี่ห้อ 3m

กาวสองหน้ายี่ห้อนี้ที่ขายตามร้านเครื่องเขียนได้ไหมครับ
    พอดีเคยเห็นแบบทนความร้อนครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

ช่วยดันครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ขอแจมครับ หากไม่ติดจะเป็นปัญหาหรือเปล่า

Comment

อยากรู้เหมือนกันคับ..

Comment

มัน "ทนความร้อน" แต่ไม่น่าจะ "ระบายความร้อน" นะครับ
          เหตุผลที่ติดน่าจะเพื่อ "ระบายความร้อน" มากกว่านะครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=142257

Comment

ใช้ Fender อยู่ ซื้อโลตัสไม่กี่ตัง

ใช้กะ 4870 ได้ผลเท่ากับกาวที่มากับซิงค์แรมใหม่ๆ เลยครับ

Comment

ท่าน Gearhead ครับ

ตัวอย่างที่ให้มามันบางอ่ะครับ
                อยากได้แบบหนาๆหน่อยครับ

Comment

ดัน

Comment

ยืนยัน Fender โลตัส ตามคำแนะนำของท่านGearheadครับ ผมเอามาติดซื้งค์หลายอย่างเลย เหนียวไม่เคยหลุดออกมาครับ

Comment

Originally posted by Pmin View Post
                      ท่าน Gearhead ครับ

ตัวอย่างที่ให้มามันบางอ่ะครับ
                      อยากได้แบบหนาๆหน่อยครับ
                      เป็นแบบบางมากครับ

แบบหนาผมว่าไม่ติดซะเลยยังจะดีกว่า เนื่องจากมันอมความร้อนแน่ๆครับ

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                        เป็นแบบบางมากครับ

แบบหนาผมว่าไม่ติดซะเลยยังจะดีกว่า เนื่องจากมันอมความร้อนแน่ๆครับ
                        ที่อยากได้หนาหน่อยเพราะ รู้สึกว่าระหว่างที่ใส่ซิงค์ไปแล้ว มันมีพื้นที่ว่างพอสมควรระหว่างซิงค์
                        กับแรมการ์ดครับ ซื่งแบบบางๆไม่ได้แน่นอน

ส่วน GPU แนบสนิทดี

Comment

Working...
                        X