Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับ Sandisk Cuezer 8gb ลง File ใหญ่เกิน 4g ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับ Sandisk Cuezer 8gb ลง File ใหญ่เกิน 4g ไม่ได้

ไม่รู้ว่าเพราะอะไรครับ แต่ตอนเสียบมันไปนี่มันจะขึ้น 2 drives อ่ะครับ
    ไม่รู้เกี่นวกันไม๊
    Format หรือ Murge Partition ได้ใหมครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files
    Last edited by ballnuclear; 10 Apr 2009, 11:27:49.

ที่ใส่ไฟล์เกิน 4GB ไม่ได้เป็นปกติของรับบ FAT ครับ
    ส่วนที่มันขึ้น 2 Drive นั้นผมไม่แน่ใจ ลองใช้ Partion Magic รวมเอาน่าจะได้นะ

Comment

ฟอแมทใหม่ ทั้งการ์ด เลือกฟอแมทแบบ Fat32(น่าจะได้นะครับรองรับเกิน4Gb) หรือ NTSF (อันนี้ชัวสุดได้แน่ๆ)

Fat เฉยๆนี่รองรับได้แค่ 2เองมั้งถ้าจำไม่ผิด

ตามนั้นครับลองดู

Comment

FAT32 ก็รองรับไฟล์ได้ไม่เกิน 4GB ครับ

Comment

Working...
        X