Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกม Godfather II ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกม Godfather II ครับ

อยากถามว่า อันที่ตอนดุ Don view อะครับ

มีจะมีรูป ตราตำรวจ(ที่มีหัวหน้าตำรวจและเขียนข้างใต้ว่า call off police) ขวดยา คนถือจอบอะ

พอไปคุยแล้วแล้วมันจะให้ทำภาระกิจอะ ผมก็งง

ทำไปแล้วได้อะไรหรือครับ

ใครรุ้ช่วยตอบที่นะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by pekza; 11 Apr 2009, 14:52:19.

ดันๆๆ

Comment

ถ้าที่มันบอกว่า call of police คือ เอาไว้ช่วยเวลาเจอตำรวจ สมมุติเวลา ขึ้นเป็นวงกลมแดง หรือเหลือง มันก็จะหายทันทีครับ ดีมากมายเวลาโดนตำรวจรุมทึ้ง หรือเวลา ที่เจอทั้งตำรวจและเจอทั้งศัตรู พร้อมๆกัน เพราะมันจะทำให้ตำรวจบางคน ช่วยเราสู้ด้วยครับ จะได้ต่อเมื่อช่วยมันทำภารกิจสำเร็จ
      ส่วนมากภารกิจย่อยจะไม่ยากเท่าไหร่ เพราะจะซ้ำซากๆ ไปทำลายข้าวของ ไปอัดคนให้เกือบตาย ไปฆ่าคนอะไรประมาณนี้

ขวดยา จะใช้เวลา ลูกน้องเราเข้าโรงบาลครับ จะทำให้ลูกน้องเราหายดีทันที
      ส่วนคนถือจอบไม่แน่ใจ แต่ถ้าตามเนื้อเรื่อง ผมไปเจอคนถือจอบ พอทำภารกิจให้มันเสร็จแล้ว เราจะได้ความช่วยเหลือให้สามารถเข้าไปในcompoundของfamilyสีฟ้าได้ ถ้าจำไม่ผิดอ่ะนะคับ

ขอให้สนุกนะครับ ^^

Comment

ขอถามมั่งนะครับ (แจมเลย) คือผมจะหาลูกน้องที่สามารถวางเพลิงจุดไฟได้จากที่ไหนอะครับ(ไม่ใช่วางระเบิดนะครับ)
        หาไม่เจอซักกะที
        รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
        ขออนุญาตแจมหน่อยนะครับ คุณ pekza

Comment

ก็ลองหาตามที่ที่เรายึดได้อะครับ ลองดู

หายากเหมือนกันลูกน้องที่วางเพลิงได้อะ

ไม่ก้ลองเล่นไปเรื่องๆลูกน้องเราจะสามารถอัพเป้น capo

ก็จะได้ความสามารถอีกอย่างหนึ่งมา ลองเลือกวางเพลิง ก้ได้ครับ

Comment

เหอะๆ งานนี้หาตาเหลือกแน่ๆผม อิอิ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ ผมเข้าใจและเรื่องหัวหน้าตำรวจ ขวดยา คนถือจอบ(ทำไห้ธุรกิจที่โดนระเบิดหรือไฟไหม้ กลับมาเปิดตามธรรมดาได้เร็วขึ้น)

Comment

เท่าที่ผมเข้าใจนะ ผิดถูกขออภัยด้วยคับ

รูปตราตำรวจ มีอยู่ 2 วิธี คือ จ่ายส่วยกับทำเควส คือสมมุติเราไปยึดหรือทำลายที่ไหน จะมีตำรวจมาใช่ไหมครับ แต่พอรอกดใช้รูปตราตำรวจ ตำรวจจะไม่เข้ามายุ่งเรื่องของเราตอนนั้นสักพักครับ

ขวดยา มีอยุ่ 2วิธีเหมือนกันเหมือนตำรวจครับ สมมุติว่าเพื่อนเราตาย รอต้องรอเพื่อนเราออกมาจาก ร.พ นานสักหน่อย แต่ถ้าเรา กดใช้รูปขวดยา เพื่อนเราจะออกมาได้เลยครับ โดยไม่ต้องรอ

ส่วนรูปจอบ เท่าที่ผมดูมา คือ สมมุติว่าเราไประเบิดที่ไหนสักที ที่ๆนั้นเราจะไม่สามารถเข้าไปยึดได้อีกเพราะไฟไหม้ กิจการโดนปิด แต่ถ้าเรากดใช้ ไฟจะหายไหม้ เหมือนกับว่าเราสั่งให้พวกนี้เข้าไป ซ่อมแซม ครับ สักพักกิจการที่นั่นจะเปิดแล้วเราก็จะมาสารถเข้าไป คุมกิจการนั่นได้ อิอิ

มันส์ครับ ใครมีอะไรเพิ่มเติม ช่วยชีแนะด้วยครับ >O<

Comment

Working...
                X