overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ซื้อตัวแปลงหูฟังมา เสียงแย่มากมาย+ปัญหาmem microsd

OverclockZone Member shady's Avatar

Default ซื้อตัวแปลงหูฟังมา เสียงแย่มากมาย+ปัญหาmem microsd

พอดีวันนี้ลองซื้อตัวแปลงหูฟังมา เป็นแบบตัวงอ ไม่มีสายยาว พอดีหาข้อมูลในเน็ตดูรู้สึกจะไม่ค่อยมีปัญหาเสียงdrop ซื้อมา30- ลองฟังที่ร้าน อืมมมม เสียงห่วยแตก ลองกับหูipod ตัวใหม่ เสียงแย่มาก แต่มันก็ออกเป็น stereo ผมไม่รู้ว่าตกลงหูฟังipod เสียงห่วย หรือตัวแปลงมันใช้แล้วเสียงไม่ดีกันแน่ เพราะsmalltalk เดิมก็เสียงดีมาก แต่ผมอยากใช้in ear ดีๆ

แล้วก็ mem microsd ตอนแรกที่ผมถามไว้ว่า samsung f309 มันรับmem ได้2gb แต่พอดีผมไปที่ร้านแล้วอยากใช้4gb เลยลองดู ก็เห็นขนาดเต็ม (อ่อ สอยของkingston microsd hc 4gb class 4 มา) ก็จัดการยัดไฟล์ลงไปเพียบ จนเต็มความจุ หนังและเพลง ปรากฏว่าพอใส่เพลงเกิน2gb แล้วจะมีปัญหา เวลาเล่นเพลงมันจะนับเวลาผิดๆถูกๆ บางเพลงเล่นแล้วมันไม่จบเพลงซะงั้น ขาดไป5-20วิ แต่ดูหนังปรกติดี งงเหมือนกัน วันนี้ไปที่ร้านจะเปลี่ยนเป็นsandisk ก็เป็นmicrosd hc อยู่ดี แถมclass 2เลยไม่ได้เปลี่ยนมา เง๊อ เศร้าใจ

OverclockZone Member คิม's Avatar

พวกสายแปลงปกติผมจะหาของแท้เท่านั้น ของเทียมไม่รู้เพราะอะไรเสียงเพื้ยนหมด
    ส่วนmem format เป็น FAT 32 หรือยังครับ หรือเป็น FAT อยู่

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ก็เขาก็บอกแล้วว่าได้สูงสุดสองกิ๊กดันไปยัดสี่กิ๊กมันก็เป็นแบบนี้ละครับ

OverclockZone Member shady's Avatar

ความโลภส่วนบุคคล ห้ามลอกเลียนแบบ อุๆ ราคาต่างกัน100- ผมเลยเอา4gb มาแทน

เป็นfat 32 แล้วครับ น่าจะเกิดจากhardware ล่ะมัง ตอนนี้เลยถือซะว่าใส่กันครึ่ง ๆในเมื่อใส่เพลงได้2gb ก็ใส่ไปให้เต็ม2gb ที่เหลือก็ลงvideo เหอๆ แปลงดี video ดันไม่มีปัญหาซะงั้น

Quote Originally Posted by คิม View Post
    พวกสายแปลงปกติผมจะหาของแท้เท่านั้น ของเทียมไม่รู้เพราะอะไรเสียงเพื้ยนหมด
    ส่วนmem format เป็น FAT 32 หรือยังครับ หรือเป็น FAT อยู่
    ของคุณคิมใช้ตัวแปลงของอะไรครับ ผมเห็นมีขายในเน็ตเส้นละ150- ไม่ก็ศูนย์imobile เห็นเขาบอกขายเส้นละ100- มั้ง ยังไม่ได้ไปแวะเลย

OverclockZone Member คิม's Avatar

ใช้กับ Samsung ใช่ไหม หรือใช้กับตัวไหนละครับ

ผมไปดูที่ศูนย์ Samsung เลย

ส่วนของยี่ห้ออื่นๆผมก็อาศัยไปดูตามศูนย์ของแต่ละยี่ห้อเลย มันจะมีอุปกรณ์เสริมแบบหายากๆแปลกที่เราอยากได้

จ่ายแพงกว่านิด แต่ได้ของดีจริงๆ

Super Moderator tor_Za's Avatar

อย่าไปคาดหวังกับตัวแปลงหูฟังถูกๆเลยครับ

แบบว่าสายที่เค้าใช้กันส่วนมาก เหมือนเอาเส้นผมไม่กี่เส้นมาใช้เป็นสายเลยครับ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Cool

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    อย่าไปคาดหวังกับตัวแปลงหูฟังถูกๆเลยครับ

แบบว่าสายที่เค้าใช้กันส่วนมาก เหมือนเอาเส้นผมไม่กี่เส้นมาใช้เป็นสายเลยครับ
    +1 ไปเลยท่าน

Bookmarks

Bookmarks