Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำครับ จะอัพคอมครับ การดจอกับแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำครับ จะอัพคอมครับ การดจอกับแรม

สเปคคอมผมมี
    AMD X2 5000 BE
    ASUS m2n-e sli
    RAM kingston 1 gb/667*2
    การ์ดจอ Spark HD 3850
    Harddisk 320 gb
    PSU 550 watt ติดเคส ของ Arctic Cooling Silentium T1 Pro

คือว่า ผมอยากเปลี่ยน การ์ดจอ เป็น HD 4890 กับแรม เป็น 2 gb/800*2 ไว้เล่นเกมครับ
    จะใช้เงิน ประมาณเท่าไหร่ครับ
    แล้ว แรม กับ การ์ดจอเดิม ของผม จะขายได้เท่าไหร่ครับ แล้วที่พันธิปมีร้านรับซื้อมั้ยครับ

ขอบคุณครับผม

OKครับ

การ์ดจอเก่า ขายได้ ประมาณ 1500-2000 ละมั้ง

แต่PSU เก่า ของท่านผมไม่แน่ใจว่าจะ ใส่ 4890ได้รึป่าว

Comment

ไฟพอสู้่ได้ครับ ยังพอเหลือที่ให้HDDอีกลูกนึงด้วยซ้ำ^^

ส่วนแรม ก็ตกอยู่ประมาณ1500บาท

การ์ดจอ ยังไม่ค่อยเห็นราคาเท่าไหร่เลยครับ-*-

Comment

Originally posted by Alteizen View Post
        ไฟพอสู้่ได้ครับ ยังพอเหลือที่ให้HDDอีกลูกนึงด้วยซ้ำ^^

ส่วนแรม ก็ตกอยู่ประมาณ1500บาท

การ์ดจอ ยังไม่ค่อยเห็นราคาเท่าไหร่เลยครับ-*-
        ขอบคุณครับทั้ง 2 ท่าน
        แล้วพอจะทราบไหมครับว่า ร้านที่พันธิปมีร้านไหนรับซื้อของมือสองบ้างครับ

Comment

Originally posted by ZIGg View Post
          สเปคคอมผมมี
          AMD X2 5000 BE
          ASUS m2n-e sli
          RAM kingston 1 gb/667*2
          การ์ดจอ Spark HD 3850
          Harddisk 320 gb
          PSU 550 watt ติดเคส ของ Arctic Cooling Silentium T1 Pro

คือว่า ผมอยากเปลี่ยน การ์ดจอ เป็น HD 4890 กับแรม เป็น 2 gb/800*2 ไว้เล่นเกมครับ
          จะใช้เงิน ประมาณเท่าไหร่ครับ ประมาณ 10600 ถ้าไม่ขายของเก่าเลยนะครับ
          แล้ว แรม กับ การ์ดจอเดิม ของผม จะขายได้เท่าไหร่ครับ แล้วที่พันธิปมีร้านรับซื้อมั้ยครับ VGA แถวๆ 2000 RAM 600 +-

ขอบคุณครับผม
          .

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            .
            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X