Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax Tomahawk ETK500AWT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax Tomahawk ETK500AWT

รบกวนถามหน่อยนะครับ กำลังเล็งตัวนี้อยุ่
    Tomahawk ETK500AWT

สเปกนี้รับไหวมะครับ
    e8400 e0
    p5q pro
    Kingtons 4g/1066 Dual hyperX
    SLI (asus en9600gt512m256bit...x2)
    HDD x2
    DVD RW x2

cpu power มีตัวแปลง 4 พินเป็น 8 พิน แถมมาด้วยรึป่าวครับ
    Last edited by lektiew; 10 Apr 2009, 19:17:40.

อืม ....

Comment

เท่าไหร่คับ แพงไปป่าว ยี้ห้อนี้ แต่คุณภาพงั้นๆ ลองเช็คจากนี้ดูสิคับ http://www.80plus.org/manu/psu/psu_join.aspx

Comment

Originally posted by auddyfst View Post
        เท่าไหร่คับ แพงไปป่าว ยี้ห้อนี้ แต่คุณภาพงั้นๆ ลองเช็คจากนี้ดูสิคับ http://www.80plus.org/manu/psu/psu_join.aspx
        ครับผม พอจะเข้าใจแระครับ
        Last edited by lektiew; 11 Apr 2009, 13:43:13.

Comment

น่าจะได้ ........มั้ง

เพราะ ENERMAX มันเมพอยุ่แล้ว

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            อืม ....
            ขอบคุณครับ

Originally posted by auddyfst View Post
            ขอบคุณครับ

Originally posted by converseboy View Post
            น่าจะได้ ........มั้ง

เพราะ ENERMAX มันเมพอยุ่แล้ว
            ขอบคุณครับ

Comment

Enermax คุณภาพงั้นๆ

Comment

ไหวแน่นอนครับ enermax Tomahawk ETK500AWT วัตเต็ม แถมประกันเทพตลอดชีพอีกต่างหาก
                สายไฟจะมี
                1x 20+4p mainboard
                1x 4+4p (8p) cpu+12v
                1x 6+2p (8p) pci express 2.0
                1x 6p pci express1.0
                6x sata power
                5x molex
                1x fdd

Comment

เห็นด้วยคับ enermax คุณภาพก็งั้นๆอะคับ ที่คนอื่นๆรู้สึกว่าเทพแต่จิงๆเพราะว่าเมันป็นบริสัทแรกๆที่ทำ PSU คุณภาพ แต่ตอนนี้มีตั้งหลายยี่ห้อที่ถูกกว่าและคุณภาพดีก่าให้เลือกเยอะแยะแล้วละคับ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                    ไหวแน่นอนครับ enermax Tomahawk ETK500AWT วัตเต็ม แถมประกันเทพตลอดชีพอีกต่างหาก
                    สายไฟจะมี
                    1x 20+4p mainboard
                    1x 4+4p (8p) cpu+12v
                    1x 6+2p (8p) pci express 2.0
                    1x 6p pci express1.0
                    6x sata power
                    5x molex
                    1x fdd
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by pooparat View Post
                    เห็นด้วยคับ enermax คุณภาพก็งั้นๆอะคับ ที่คนอื่นๆรู้สึกว่าเทพแต่จิงๆเพราะว่าเมันป็นบริสัทแรกๆที่ทำ PSU คุณภาพ แต่ตอนนี้มีตั้งหลายยี่ห้อที่ถูกกว่าและคุณภาพดีก่าให้เลือกเยอะแยะแล้วละคับ
                    ขอบคุณครับ เห็นมันประกัน LT เลยสนใจเป็นพิเศษ

Comment

ผมรุ้ไช้ได้ดีครับ สเปคที่บอกครับ อย่างอื่นไม่มีคำวิจาร ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ผมรุ้ไช้ได้ดีครับ สเปคที่บอกครับ อย่างอื่นไม่มีคำวิจาร ครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by lektiew View Post
                          ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ เห็นมันประกัน LT เลยสนใจเป็นพิเศษ
                          แน่ใจเหรอคับว่าประกัน LT สมัยผมซื้อแค่ 5ปีเท่านั้นเองนะคับ แม้ผมจะไม่ได้อยู่ไทยมา10เดือนแล้วแต่ก็ไม่คิดว่าจะมี psu ที่ประักัน LT นะคับ แต่ให้มันโฆษณาว่าประกัน LT แต่ผมว่าควรดูเงือ่นไขมันดีๆก่อนจะดีก่าคับ เพราะของพวกนี้บางที่มันมีซ่อนเงือ่น PSU เป็นอุปกรณ์ที่มีอายุไขนะคับ ใช้ไปไม่กี่ปีก็เสือ่มแล้ว มีเวลาการตายที่ค่อนข้างจะแน่นอน (ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยเกิน 5ปี เพราะ capa เริ่มเน่าแล้ว)

Comment

Originally posted by pooparat View Post
                            แน่ใจเหรอคับว่าประกัน LT สมัยผมซื้อแค่ 5ปีเท่านั้นเองนะคับ แม้ผมจะไม่ได้อยู่ไทยมา10เดือนแล้วแต่ก็ไม่คิดว่าจะมี psu ที่ประักัน LT นะคับ แต่ให้มันโฆษณาว่าประกัน LT แต่ผมว่าควรดูเงือ่นไขมันดีๆก่อนจะดีก่าคับ เพราะของพวกนี้บางที่มันมีซ่อนเงือ่น PSU เป็นอุปกรณ์ที่มีอายุไขนะคับ ใช้ไปไม่กี่ปีก็เสือ่มแล้ว มีเวลาการตายที่ค่อนข้างจะแน่นอน (ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยเกิน 5ปี เพราะ capa เริ่มเน่าแล้ว)
                            ครับผม ขอบคุณนะครับ

Comment

ประกัน LT เพราะ รุ่นใหม่ๆ ของ Enermax ได้ผลิตในประเทศไทยแล้ว แต่ก่อนจะผลิตใน Taiwan ซึ่งประกัน 5 ปี. ฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีผู้รับผิดชอบ แต่คุณภาพจะเท่ากับที่ผลิตที่ใต้หวันหรือป่าว ก็ไม่รู้นะครับ

Comment

Working...
                              X