Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ

หลังจากหาข้อมูลจาก overclockzone มาพักนึง

เลยไป up Pentium D มาเป็น E7400

ใช้กับ 4670

เกมลื่นกว่าเดิมเยอะเลยครับ ขอบตุณพี่ๆ ทุึกคนมากๆ ที่ช่วยแนะนำ

ว่าแต่ ได้ของใหม่มาแล้ว เปิดซิง OC เลยดีไหมพี่

E7400
    P5KPL/1600
    kingston 2G/800Mhz

ควรลากไปที่เท่าไรดีครับ ซิงค์เดิมๆ ไม่แอร์

Thank you so father so mother much

ไม่เป็นไร
    ส่วนเรื่อง oc รอท่านถัดไป (ไม่ค่อยชำนาญ)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่เป็นไร
      ส่วนเรื่อง oc รอท่านถัดไป (ไม่ค่อยชำนาญ)
      แหม! ถ้าพี่ไม่ชำนาญแล้วพี่จะสอนผม oc ได้ไงล่ะครับอาจารย์

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ไม่เป็นไร
        ซะงั้นเลยท่าน ความจำเสื่อม แล้วหรอเนี่ย

บอกเค้าไป ดิท่าน 500x9

เอ๊ะแต่นี่มันบอร์ด P5KPL/1600 นิจะใช้สูตรไหนละเนี่ย

Comment

โห

เจอเทพอำ

งั้นขอเป็น student อีกคนนะครับ ท่าน

Comment

ผมก็จิ้มๆ คีย์บอร์ดมั่วๆ ความเร็วมันก็เพิ่มขึ้นมาเองนะ
            นึกถึงตอนยังใช้ E6420 อยู่แฮะ ขึ้นไป 3.7ซะงั้น

ฟิ้วว ..................

Comment

เยี่ยมมากครับ ตั้งกระทู้ขอบคุณ

Comment

คิดจา คล็อก แต่ทามมายเลือก บอร์ดตัวนี้มาหว่าาาา
                ???????????????????????????????????????

Comment

ไมเหรอพี่
                  board มัน clock ไม่ดีเหรอครับ

ตอนแรก เลือก gigabyte G31M-ES2L แต่ที่ร้าน (เชียงใหม่) บอก ต้องสั่งเอา ของเคลมยาก

เลยเห็นใน board แนะ mainboard รุ่นที่ว่ามาอะครับ

........ แอบ sad

Comment

Originally posted by beethozart View Post
                    ไมเหรอพี่
                    board มัน clock ไม่ดีเหรอครับ

ตอนแรก เลือก gigabyte G31M-ES2L แต่ที่ร้าน (เชียงใหม่) บอก ต้องสั่งเอา ของเคลมยาก

เลยเห็นใน board แนะ mainboard รุ่นที่ว่ามาอะครับ

........ แอบ sad
                    ใช่ครับ P5KPL/1600 ลากแทบไม่ไปเลย ถ้าจะคล๊อกส่วนใหญ่จะไปเล่น EP31-DS3L ครับในราคาเดียวกัน

Comment

Originally posted by vibe View Post
                      ใช่ครับ P5KPL/1600 ลากแทบไม่ไปเลย ถ้าจะคล๊อกส่วนใหญ่จะไปเล่น EP31-DS3L ครับในราคาเดียวกัน
                      นี่ละประเดน มันตันนนนนนนน

Comment

งั้นก็คล๊อกไม่ได้เลยเหรอครับ

เก็บตัง สั่ง Gigabyte ดีกว่า

ไม่น่าเชื่อร้านมันเลย....................

Comment

GA-EP31-DS3L

นะครับ จำชื่อนี้ไว้

ลากไกลขิงๆ

Comment

งั้นพอมีวิธี ลากไปก่อนได้ปะครับ

เอาสัก 3.2 - 3.4 พอมีทางไหมครับ

Comment

ปกติ ลากบัส CPU เอาเลย
                              แบบไม่เพิ่มไฟอะไร ก็ไปได้แล้วนะ
                              320 x 10.5 นะ

Comment

Working...
                              X