Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับต้องเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับต้องเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง

ช่วยเสนอแนะหน่อยครับ
    CPU > PHENOM 9650 4,690
    Motherboard > ECS A780GM-A 2,120
    Graphic Card >PCIe ATi 4830/512MB Dual HIS (DDR3,TD) 3,760
    Harddisk > 320/7200 HITACHI SATA 1,590
    RAM > KINGSTON 2048/800 x2 1,540
    Power Supply > RaidMax RX-530SS 530W > 1,500
    รวม 15,200 เน้นเล่นเกมส์ครับ GTA4 อยากได้ cpu4 หัวน่ะครับ แต่งบไม่พอเล่น Q8200 ต้องเปลี่ยนแปลงอย่างไรบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

MB เปลี่ยนยี่ห้อ
    VGA 9800GT ดีกว่า
    HDD Seagate 7200.12 500G เร็วกว่ากันเยาะมาก

แค่นี้ก็พอครับ

Comment

M/B เป็น M3A78 ก็ดีนะครับ ^^
      VGA เป็นค่ายเขียวก็ดีนะครับ รู้สึกจะทำ FPS เกมนี้ได้ดีกว่า (มั้ง)
      HDD เอาของ WD ไม่ก็ Seageat จะดูน่าเชื่อถือกว่านะครับ

CPU Phenom II X3 710 ก็ดีนะครับ เทคโนโลยีใหม่กว่า ถ้านึกสนุกก็เอามา OC ได้ดีกว่า 9650 นะครับ แต่เรื่องค่า FPS ของเกม GTA ไม่ทราบว่า 3 หัว กับ 4 หัวต่างกันมากไหม (พอดีไม่ค่อยไดเล่นเกมน่ะครับ แหะๆ)

Comment

งบแค่นี้ก็ได้แค่นี้แหละ

แต่เปลี่ยน HDD เป็น WD 3200 AAKS = 1,690 ดีกว่า

Comment

Originally posted by scops View Post
          MB เปลี่ยนยี่ห้อ
          VGA 9800GT ดีกว่า
          HDD Seagate 7200.12 500G เร็วกว่ากันเยาะมาก

แค่นี้ก็พอครับ
          MB ช่วยแนะนำรุ่น ยี่ห้อให้หน่อยครับ
          VGA HDD ตามที่ท่านว่ามันน่าจะเกินงบไปมากนะครับ
          ถ้าตามท่านว่าจะต้องเพิ่มงบเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by Explosively View Post
            M/B เป็น M3A78 ก็ดีนะครับ ^^
            VGA เป็นค่ายเขียวก็ดีนะครับ รู้สึกจะทำ FPS เกมนี้ได้ดีกว่า (มั้ง)
            HDD เอาของ WD ไม่ก็ Seageat จะดูน่าเชื่อถือกว่านะครับ

CPU Phenom II X3 710 ก็ดีนะครับ เทคโนโลยีใหม่กว่า ถ้านึกสนุกก็เอามา OC ได้ดีกว่า 9650 นะครับ แต่เรื่องค่า FPS ของเกม GTA ไม่ทราบว่า 3 หัว กับ 4 หัวต่างกันมากไหม (พอดีไม่ค่อยไดเล่นเกมน่ะครับ แหะๆ)
            รับทราบครับ VGA ค่ายเขียวราคานี้ก้อเห็นมีแต่9600GT เดี๋ยวผมจะลองดู9800GT ถ้าเกินงบไม่มากคงเอาตามนี้ครับ ส่วนCPU ผมคงไม่เน้น OC ละครับ แต่ก้อสนใจCPU Phenom II X3 710 อยู่เหมือนกันครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Originally posted by tsctao View Post
            งบแค่นี้ก็ได้แค่นี้แหละ

แต่เปลี่ยน HDD เป็น WD 3200 AAKS = 1,690 ดีกว่า
            ขอบคุณครับ HDD คงตามที่ท่านว่าครับเพราะงบไม่พอไปเล่น 500G

Comment

สุดงบที่เท่าไรครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                สุดงบที่เท่าไรครับ
                16,000 บาท ครับผม
                ไม่เกินนี้น่ะครับ

Comment

ถ้าไหวให้ขยับไป X3 710 แรงว่าแน่ครับ ถึงคอรืจะน้อยกว่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ถ้าไหวให้ขยับไป X3 710 แรงว่าแน่ครับ ถึงคอรืจะน้อยกว่า
                    ผมหลังไมล์ไปคุยกับท่านแล้วครับไม่ทราบว่าสะดวกหรือป่าว

Comment

VGA 9800GT เอารุ่นไหนดีก เพื่อนๆ

Comment

ตามแต่ ใจ ชอบ ครับ

Comment

Working...
                        X