Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา sound card ช่วยผมด้วยคร๊าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา sound card ช่วยผมด้วยคร๊าบบบ

ผมมีเรื่องรบกวน เซียน หน่อยครับ

เมื่อเดือนก่อน ผมซื้อ sound card มา

ยี่ห้อ creative Audigy 2 Value ปรากฏว่า

เสียงมันเบา เบากว่า onboard ผมซะอีก ผมเลย

ให้เพื่อนไป เพื่อนใช้อยู่ปรากฏว่า ดังเป็นปกติ

ผมก็งงเลย ต่อมา ผมได้ sound blaster elite pro

มา ผมก็ลองใหม่ ปรากฏว่า เสียงมันไม่ออกครับ ตอน

ลองที่ห้องเพื่อน ออกเป็นปกติเลย แต่พอมาต่อ

ที่เครื่องผม มันเสียงไม่ออกซะงั้น แต่ว่า พอผมต่อลำโพง

ที่ช่อง headphone ใน console ของ elite pro ปรากฏว่า

เสียงออกมา (แถมยังเสียงดีกว่า onboard ผมมากมายเลย)

งานเข้าเลยครับ เพราะผมอยากต่อ 5.1 มันต้องต่อกับ sound

card มีท่านใดช่วยแนะนำให้ผมได้บ้างใหมครับ ฮือ ๆ ๆ

~~~>_<~~~

ปิด ซาวของ onboard ยังคับ

Comment

ท่านเลือกช่องที่ให้เสียงของมันออกแล้วหรือยังครับ
      เข้าไปที่ Control Panel > Sounds , Speech , and Audio Devices > Sounds and Audio Devices

แล้วลองดูตามรูปด้านล่างนี้ครับ
      Attached Files

Comment

ผมลองแล้วครับ ดังนี้
        1. ไปต่อเครื่องน้อง ผ่านฉลุย
        2. ลองลง Windows XP SP2 แล้ว ติดตั้งใหม่ เหมือนเดิม (ไม่หาย)
        3. ลองลง Windows XP SP3 แล้ว ติดตั้งใหม่ เหมือนเดิม (ไม่หาย)
        4. Disable onboard แล้วลงใหม่ทั้งหมด ก็เหมือนเดิม (ไม่หาย)
        ถามไปยัง ECS แล้ว ไม่ตอบอะไรมาเป็นอาทิตย์แล้วอ่ะครับ ฮือ ๆ ๆ

Comment

Working...
        X