Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้เรื่อง mainboard ตอบทีครับ ร้อนใจมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้เรื่อง mainboard ตอบทีครับ ร้อนใจมาก

สอบถามนิดนึงครับ พอดี mainboard ตัวเก่าผมเสีย ผมเลยเอาไปเคลมกับทาง ซินแน๊กมา แล้วมันเอาตัวที่ซ่อมของคนอื่นมาให้ แต่ประเด็นคือ ตอนนี้ ผมใส่กลับเข้าไป เสียบทุกอย่างเหมือนเดิม แล้วพอเปิดเครื่อง จอมันไม่ขึ้นอ่ะไรเลยอ่ะครับ ดำสนิท ดูที่ case เห็น drive floppy disk กับ DVD-Rom กระพิบๆๆ แล้วหยุด แล้วซักพัก ก็กระพิบๆอีกแล้วก็หยุดอีกไปเรื่อยๆ

รบกวนผู้รู้บอกทีครับว่าทำไม ต้องลงอะไรเพิ่ม หรือมันเป็นอะไรครับเนี่ย ร้อนใจจริงๆ

ลืมบอก เป็น Mainboard Intel DP965lt ครับ

ไม่มีคนตอบเลย >_<

Comment

ถ้าตัวซ่อมที่ได้มาเป็นรุ่นเดียวกันก็ไม่น่ามีปัญหา อาจจะแค่ลง windows ใหม่

แต่ถ้าแค่บูทเข้า bios ยังไม่ติดนี่ก็ต้องลองเทสทีละตัว

CPU, HDD, RAM, VGA พวกนี้ยัดเข้าไปก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากัน

แต่ถ้ามืดไปเลย ไม่บูท ไม่ beep code อันนี้ก็น่าเป็นห่วง

Comment

ก็นั้นแหละครับที่เป็น ไม่ boot ไม่ beep ทำไงดีอ่า ตอนนี้นะเกลียด synnex จับใจเลยคับ

Comment

เข้า Bios ก็ไม่ได้เหรอครับ

Comment

ต่อ 4 pin ยัง

Comment

ลองเช็คสายไฟให้ดี หรือลองประกอบใหม่อีกรอบก็ได้ ถ้าคราวนี้ไม่ได้อีกคงต้องไปหา Synnex อีกรอบ

Comment

Working...
              X