Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาคับ CARAT UD1 เหมาะมั้ยกับ X3 ริมแดง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาคับ CARAT UD1 เหมาะมั้ยกับ X3 ริมแดง

ปรึกษาคับ CARAT UD1 เหมาะมั้ยกับ X3 ริมแดง 2.1 คับส่วนมากก็ฟังเพลง กับดูหนังบ้าง
    อยากให้เสียงกลาง ชัดและใสขึ้นฟังงเพลงเพราะขึ้นหน่อย หรือควงจะไปพึ่ง พวก creative music sx คับ (usb นะคับ เอามาใช้กับโน้ตบุค) ส่วนตัวก็ไม่เคยใช้ dac เลยไม่รู้เลย รบกวนด้วยนะครับ

ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเรา

Originally posted by abadahey View Post
    ปรึกษาคับ CARAT UD1 เหมาะมั้ยกับ X3 ริมแดง 2.1 คับส่วนมากก็ฟังเพลง กับดูหนังบ้าง
    อยากให้เสียงกลาง ชัดและใสขึ้นฟังงเพลงเพราะขึ้นหน่อย หรือควงจะไปพึ่ง พวก creative music sx คับ (usb นะคับ เอามาใช้กับโน้ตบุค) ส่วนตัวก็ไม่เคยใช้ dac เลยไม่รู้เลย รบกวนด้วยนะครับ
    ถ้าเสียงที่ออกมาแล้วฟังแล้วโอ ก็อย่าติดมากเลยครับ บางอย่างเปลี่ยนแต่ให้ความรู้สึกที่เปลี่ยนไปเพียงเล็กน้อยเท่านั้นเอง

Comment

ผมยังไม่ได้มีโอกาส ฟังเลยสิคับ เลยอยากลองเปรียบดฃกับ music sx อะคับ ทั้งตัว UD1 และ HD1 อะคับ

Comment

ถ้าเอา Dac ตอนนี้ก็ Music Sx ก็พอ

Originally posted by abadahey View Post
        ผมยังไม่ได้มีโอกาส ฟังเลยสิคับ เลยอยากลองเปรียบดฃกับ music sx อะคับ ทั้งตัว UD1 และ HD1 อะคับ
        เพราะ Ud1 จะแพงไปนอกจากมีงบ

Comment

UD1 เทียบกับ Music sx ตัว UD1 น่าเล่นกว่า ใช่มั้ยครับ

Comment

เพราะบางที อย่าไปอ่านบทวิจารณ์อะไรให้ปวดหัวเลย เราฟังแล้วรู้สึกชอบแนวเสียงที่ออกมาก็เท่านั้นเองครับ ฟังคนอื่นเค้าพูดแต่ที่จริงแล้วเราชอบแนวเสีวที่ได้ก็จะทำให้ปวดหัวปล่าว ๆๆ เล่น Dac นะต้องค่อย ๆ หาความรู้เพราะมันมีเยอะกว่า Sound Card แต่ก็ได้เสียงที่ดีเหมือนกัน

Comment

Ud 1 น่าเล่นกว่าแน่นอน แต่ก็มีตัวอื่นที่ราคาแพงกว่านิดหน่อย

UD1 เทียบกับ Music sx ตัว UD1 น่าเล่นกว่า ใช่มั้ยครับ
              แต่เสียงโอกว่า

ปล. ต้องฟังครับ ขยันไปร้านมั่นคงคงบ้าง และร้านอ่นเราขอฟังเค้าไม่คิดเงินหรอกครับ ใจเย็น ๆๆ

แล้วจะรุ่ง

Comment

หาเพลงที่ชอบไปเยอะ ๆๆ นะ ลืมบอก

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ผมใช้ตัว sx ผมก็ พอเพียงแล้วละครับ

Comment

Working...
                    X