Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอผมมีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอผมมีเสียง

คือเวลาเล่น Crysis มานก็จะมีเสียงจี๊ดดดด พอกดเลื่อนฉาก

เสียง จี๊ดดด อันนั้นมันก็จะเพี้ยนไปแต่ยังคงดังอยู่

แต่เวลาไม่เล่นCrysis ก็ไม่มีเสียงนะครับ เกมส์กินสเปคไม่มากก็ไม่มีเสียง

อยากถามพ่อแม่พี่น้องว่า

1.มันผิดปกติไหมครับ

2.เกี่ยวกับพักลม การ์ดจอรึเปล่าครับ

ให้ผมเดาเอาคงแบบว่า เวลาการ์ดจอมาน full พักลมมันคงวิ่งเร็วขึ้นเสียงมันเลยดังจัดจ้านไป ใช่รึเปล่าครับ

ปล.ผมใช้ GTX285 อ่ะครับ เวลา test GPU มานก็ไม่มีปัญหานะ
    ปล.2 ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ผมเคยเป็นตอนใช้ 8600gt ลากเม้าส์ตอนเล่นเน็ตยังมีเสียงจิ๊ดๆเบาๆออกมาทางลำโพงเลย 555+

Comment

มานผิดปกติไหมอ่ะครับ

Comment

ดันนน

Comment

กำไม่มีใครมาตอบเลย

Comment

พัดลมมันจะเล่งเองเวลาทำงานหนักมั้งครับเลยทำให้มีเสียง

Comment

หมายถึงเสียงที่มาจากลำโพงป่าวครับ ถ้าเสียงออกมาจากลำโพง เวลาเปิดเกมมามันก็มีเสียงจีส............. พอเล่นเกมก็ปกติไม่มีเสียงอีกเปิดตอนเริ่มเปิดเกมเท่านั้น ผมว่าปกตินะเพราะผมก็เป็น

Comment

อาการเพิ่มเติมครับ
                ผมไม่ได้เปิดลำโพงนะครับ เสียงดังมาจากเคสจริงๆแต่ไม่แน่ใจแล้วว่าดังมาจาก VGAรึเปล่า
                เพราะว่าผมลองใช้Rivatuner ปรับรอบพัดลม VGA ให้มากขึ้นก็ไม่มีเสียง
                (แต่รอบพัดลม CPUยังไม่ได้ลอง)

แล้วก็เป็นเฉพาะตอนเล่น Crysis เ่ท่านั้นอ่ะครับ เพราะลองเล่น Spore//Supreme Commander//RA:Kans

ก็ไม่มีปัญหาครับเล่นได้ไม่มีเสียงทุกเกมส์

ช่วยด้วยครับว่าผมควรทำยังไง

Comment

ของผมก็เป็นครับ EVGA GTX285 แต่เห็นท่านในนี้เคยบอกว่ามันไม่เป็นไรครับ เวลา ฟูลโหรดมันจะเป็นอย่างนี้เท่าที่จำได้เห็นพี่ในนี้เค้าบอกมี2ยี่ห้อที่เค้าเคยใช้ละเป็นเหมือนกัน แต่ผมก็ไม่แน่ใจยังไงไห้ผู้รู้ตอบอีกทีนะครับ สำหรับผมผมว่าไม่เป็นไรครับ

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันน่าจะที่ฮาร์ดดิสนะ เพราะผมใช้นิ้วหยุดพัดลมทุกตัวให้เครื่องแล้ว เสียงไม่หาย..... การ์ดจอ CPU และอีก3ตัว

Comment

อัพเดทอาการเพิ่มเติมครับ หลังจากเข้า crysis ไปสักพักเสียงมานก็หายไป (แต่มันก็ยังคงเป็นเฉพาะ เกมส์นี้เกมส์เดียวนะครับ)
                      แต่ในทาง antomy เนี่ยอาจจะถูกหาว่า "ชิน"กับเสียง แต่มันไม่ใช่ครับเพราะผมได้ยินเสียงหายไป ผมเลยออกแล้วลองเข้าใหม่ก็ได้ยินเสียง จี๊ดดด อีก

ลองๆคิดดูแล้วมานก็น่าจะปกติอ่ะนะ แต่ไม่อยากให้มานเปนแบบนี้เลยอ่ะ

Comment

....crysis เปิดขึ้นมาแล้วอุปกรณ์ใน PC ของเรามันแทบจะฟูลโหลดในทุกๆส่วนเลยละครับ มีความเป็นไปได้ทั้งนั้นเรื่องเสียงจี๊ดๆเนี่ย ต้องหาให้เจอละครับว่ามากจากไหน VGA ก้เป็นไปได้ PSU ห็เป็นไปได้ หรือแม้แต่ HDD เอง...พัดลมบนซิงค์ CPU ก็เอาด้วยนะเออ แหะ แหะ

Comment

ใช่ครับมี ใครสิส กับ sof3 มีเสียงนอกนัน ไม่มีเสียง รบกวนถามพี่ ใช้ไดร์เวอร์ตัวไหนอยู่ครับ วินโดด้วยครับพี่พอดีผมลงแล้วมันไม่ค่อยเข้ากับตัว GTX285 ขอบคุณครับ

Comment

เรื่องที่มาเนี่ยแหละ มานก็เลยยากที่จะวิินิจฉัย

Comment

ออตอนนี้ผมใช้ 185.50 หรือ .66 เนี่ยแหละ เปนตัวbeta แต่มานก็โอเคครับ

แล้วก็ใช้win xp 32bit (แรมเหนแค่ 3.5G)

Comment

Working...
                              X