Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB EP45-UD3R กับ E8400 OC ไม่ขึ่น -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB EP45-UD3R กับ E8400 OC ไม่ขึ่น -*-

คือ ผมใช้บอร์ด MB EP45-UD3R ลอง OC แล้ว ไม่รู้ถูกวิธีเปล่านะครับ แต่ เปิดดูใน CPU-Z ได้ 3000.0 MHz เท่าเดิม เกี่ยวที่ มันเป็น C0 ปะครับ -*-
    นี่รูป CPU-Z

แนะนำทีครับ
    Last edited by cmosoat; 11 Apr 2009, 11:14:52.

5.0 GHz
    1480 บัส แรม
    โหดมาก ๆ

Comment

กำ -*- ดูตรงไหนอ่า CPU-Z 3000.0

Comment

ทดแรมลงหน่อยครับ

Comment

แรงจริงๆ ลดบัสแรมลงหน่อย

Comment

-*- ทำไม CPU-Z มันขึ้น 3 เองอะครับ แล้ว ลด บัสแรมนี่เลือกอันไหน - -* รบกวน ด้วยครับ

Comment

ที่มัน3.0 เหมือนเดิมมันคงเพราะมันไปไม่ได้อ่าครับมันเลยใช้ ค่าตัวเดิมๆ

Comment

- - ครับ

Comment

อย่านะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ไฟ pll เยอะมากกกกกกกกกกกกกก

ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปนะครับ กลัว cpu mb ram ลาออกสักอย่างหนึ่งก่อน
                  ลอง 4ghz ก่อนเถอะ แล้วค่อย 4.2 4.4 ~ ตามลำดับ เพื่อนทีละนิด แนะนำว่า vcore อย่าเกิน 1.50

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                    อย่านะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ไฟ pll เยอะมากกกกกกกกกกกกกก

ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปนะครับ กลัว cpu mb ram ลาออกสักอย่างหนึ่งก่อน
                    ลอง 4ghz ก่อนเถอะ แล้วค่อย 4.2 4.4 ~ ตามลำดับ เพื่อนทีละนิด แนะนำว่า vcore อย่าเกิน 1.50
                    ขอบคุณครับ ไฟ pll เท่าไรดีครับ แล้ว บัสแรม ลดตรงไหน อ่า -*-
                    Last edited by cmosoat; 11 Apr 2009, 12:08:29.

Comment

สุดๆๆ ยอดเลย ถ้าเทสผ่าน เทพเลย นะเนี่ย
                      ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ net1 อ่านข้อความ
                      แนะนำให้ปรับ auto ไปก่อนยกเว้น RAM ให้ปรับตามสเป็คของ RAM

สำคัญมาก สำหรับ E0 C0 น่าจะคล้ายๆกันละครับ
                      CPU Termination 1.2v [ปรับค่านี้ไว้ก่อน ถ้าจะเพิ่มตอนหลังก็ไม่ควรเกิน 1.36] ห้าม AUTO ถ้าจะคล็อก
                      CPU PLL 1.5v [คงค่านี้ไว้เลย ถ้าอัดๆมากๆ ก็ขึ้นไปแต่ 1.57v พอ] ห้าม AUTO ถ้าจะคล็อก

พอเข้า Windows แล้วก็ปรับตาม EasyTune 6 เลย เลือกเอา Quick Boost 1 หรือ 2 หรือ 3
                      จากนั้นถ้า boot ได้ปกติ เข้า Windows ได้ก็เปิด EasyTune 6 อีกรอบเข้าไปดูไฟ Tuner / Advance / Voltage แล้วจดไว้ จากนั้นก็ reboot เข้า BIOS ไปใส่ไฟใน BIOS ที่ตั้ง auto ไว้

MCH Reference ใน EasyTune 6 จะสูง ควรปรับลงมาใน bios สัก 0.68-0.72v ประมาณนี้
                      Credit ท่าน net1
                      ทำให้ผมเริ่มเข้าใจอะมากขึ้นครับ

Comment

555*9

หนักไปครับ

ค่อย ๆ สิ

แล้วใช้ซิ้งอะไรครับ

ระวังเน่าเน้า

เริ่มจาก 350*10

ก่อนครับ

ไล่ไปทีละ 30

ตัวนี้มันมี dual bios พอลากไม่ผ่านมันเลยกลับค่าเดิมครับ

Comment

Originally posted by pongwaen View Post
                          ที่มัน3.0 เหมือนเดิมมันคงเพราะมันไปไม่ได้อ่าครับมันเลยใช้ ค่าตัวเดิมๆ

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                            สุดๆๆ ยอดเลย ถ้าเทสผ่าน เทพเลย นะเนี่ย

Credit ท่าน net1
                            ทำให้ผมเริ่มเข้าใจอะมากขึ้นครับ
                            *0* จะนำไปลองครับ

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
                              555*9

หนักไปครับ

ค่อย ๆ สิ

แล้วใช้ซิ้งอะไรครับ

ระวังเน่าเน้า

เริ่มจาก 350*10

ก่อนครับ

ไล่ไปทีละ 30

ตัวนี้มันมี dual bios พอลากไม่ผ่านมันเลยกลับค่าเดิมครับ
                              ของผมมันได้แค่ x9 สูดสุดอะครับ

ซิ้งใช้ตัวเนี้ยครับ

Comment

Working...
                              X