Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง q8200 ครับเรื่องการเล่นเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง q8200 ครับเรื่องการเล่นเกมครับ

คือ ผมจะซื้อ cpu ไหม่ แล้วทีนั้ ถ้าเราไม่เอาการ์ดจอมาเป็นตัวแปร แล้ว q8200 รันเกมได้ดีมั้ยครับ อย่างเช่น crysis หรือเกมที่ ซัพพอร์ท สองหัว ทั่วๆไปอ่ะครับ

แล้ว ถ้าผมซื้อซีพียูเนี่ย ผมจะซื้อ q8200(6300 บาท) ดีมั้ย หรือถ้า q8200 มันช้าจนรัน crysis ได้ไม่ถึง 40 fps เนี่ย ควรจะเอา q9400(8300บาท) ดีไหมครับ เผื่ออนาคตจะมีเกมที่ซัพพอร์ท 4 cores มากขึ้น หรือผมควรจะซื้อ E8400(6300 บาท) แล้วเอาส่วนต่าง 2000 บาทไปเพิ่ม การ์ดจอดีครับ

ขอบคุณี่สละเวลานะครับ

มันต้องดู VGA เป็นหลักใว้ก่อน ถึงจะรู้ว่า CPU ที่จะใช้ ดึงกำลังมาได้เท่าใหร่ อะสิ (แต่บอกตรงๆ นะ ว่า Q8200 ไม่ค่อยเวิร์ก)

E8400 แจ่มกว่าเยอะ

Comment

เกมส์ส่วนมากมันก้อต้องใช้การ์ดจอช่วยในการประมวลผลนี้ครับ

ถ้า cpu สูง แต่การ์ดจอ ออนบอร์ด มันก้อคงจะไม่ไหวหรอกมั่ง

รอท่าน ต่อไปน่ะ ^^

Comment

คือที่ผมบอกว่า ไม่เอาการ์ดจอมาเป็นตัวแปร หมายถึงว่า สมมติเช่น มีการ์ดจอซัก 4870x2 มาครอสไฟร์กัน ซัก 100 ตัว งี้อ่ะครับ ทีนี้เฟรมเรทที่ออกมาจะขึ้นกะ cpu เพียงอย่างเดียวแล้วใช่มั้ยครับ

แต่ก็ขอบคุณมากนะครับ งั้นผมคงเอา e8400 น่ะแล่ะนะ ขอบคุณครับ

Comment

งั้นสมมุติ นะ
          ใช้ HD4850 (การ์ดจอเป็นที่ตั้ง) นอกนั้นเหมือนกันหมด ต่างกันที่ CPU

Q8200 2.33 GHz
          vs
          E8400 3.0 GHz (คุ้มโครตๆ ดับ 4 Core ที่ราคาแพงกว่าไปหลายตัว หิหิหิ )

Comment

ขอบคุณมากครับ นี่แล่ะที่หมายถึง

Comment

Q8200 เล่น เกม ไม่ได้เีรื่อง

จัดไป E8400 ไปเลยครับ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                Q8200 เล่น เกม ไม่ได้เีรื่อง

จัดไป E8400 ไปเลยครับ

อย่าไปว่าอย่างนั้น เพราะใช้อยู่ คิดผิดเจ็บใจเล็กน้อย

Comment

ก็ใช้ว่าจะเล่นไม่ได้ Q8200 นะ (มีดีด้านทำงาน มัลติมีเดีย ทำงานได้เร็วและลื่นเหมือนกัน Encore Render ต่างๆ นะ)
                  เล่นเกมส์ก็ได้ (แค่แรงน้อยกว่า CPU ที่ GHz สูงๆ ที่ราคาใกล้เคียงกัน )
                  ถ้า Q8200 ลาก เกิน 3.0 GHz ก็เล่นเกมส์ได้ดีไม่ต่างกับ E8400 ละ ( oc เอา)

Comment

Originally posted by fatal View Post
                    อย่าไปว่าอย่างนั้น เพราะใช้อยู่ คิดผิดเจ็บใจเล็กน้อย
                    อิอิ

โทดทีครับ ..

ถ้าใช้อยุ่ก็เปลี่ยนเลยครับ หาเรื่องเสียเงินแล้ว.....

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      อิอิ

โทดทีครับ ..

ถ้าใช้อยุ่ก็เปลี่ยนเลยครับ หาเรื่องเสียเงินแล้ว.....
                      อ่านะ...

ผมว่าแรงตามอัตภาพดีกว่ามั้งครับ ทุกวันนี้ ผมก้อใช้ Q8200 อยู่..(แต่กะลังหาเรื่องเปลี่ยนเปน Q9550 อิๆ)

Comment

อยากได้ Q8200 อ่ะ จะเอามาแหกโค้งให้ดู

Comment

E8400 แจ่มแล้วครับ ส่วนต่างไปอัดการ์ดจอเลย

Comment

Q8200 ไม่เวิร์ก สำหรับ เล่นเกมครับ เล่นเกมต้อง E8400 นะ

Comment

เห็นกราฟแล้วภูมิใจกับ E8400 จิง (เกือบเท่า QX9770) อิอิ

Comment

Working...
                              X