Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อเคสของ Golden Field มาควรจะต้องเปลี่ยน PSU มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อเคสของ Golden Field มาควรจะต้องเปลี่ยน PSU มั้ยครับ

คือว่าจะซื้อเคสของ Golden Field รุ่น 7688s ที่มี review อยู่อะคับ แต่ตัดสินใจไม่ได้ว่าควรจะต้องซื้อ PSU มาเปลี่ยนหรือไม่ คือว่ามีงบน้อยอะคับถ้ามันสามารถประหยัดใช้ไปก่อนได้ก็จะยังไม่เปลี่ยน แต่ถ้ามันจะส่งผลเสียกับอุปกรณ์ของผมแน่ ๆ แบบประมาณว่าของยี่ห้อนี้ไม่ดีผมก็จะเปลี่ยนอะครับ ขอคำแนะนำจากทุก ๆ คนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ในเครื่องของคุณมีอุปกรณือะไรบ้างหล่ะ เช่น harddisk กี่ตัว cd rom กี่ตัว .....
    แล้ว PSu ที่ติดมีกับ case ขนาดกี่watt (รายละเอียดต้องมากกว่านี้ครับ..แต่ถ้ามีเงินเหลือเปลี่ยนเลยครับ)

Comment

e6300
      7900gs
      HD 1
      CD-ROM 1
      Audio Card 1

PSU 450 Watt ครับคิดว่าไฟน่าจะพอนะครับแต่ไม่รู้ว่าคุณภาพการจ่ายไฟแค่ไหน แล้วก็วัตต์เต็มมั้ย ที่สำคัญเงินมันไม่เหลือหรอกครับแต่ถ้าของมันไม่ได้เรื่องจำเป็นต้องซื้อใหม่จริง ๆ ก็คงต้องยอมกินแกลบซักพัก

Comment

สบายๆครับ ถ้าไม่คล๊อคน่ะ

Comment

หนักที่ 7900GS นี่แหละที่กินไฟเยอะหน่อย

e6300 กินไฟไม่เยอะ

ลองถอด PSU ออกมายกดูครับ ว่าเบามากไม๊

เบามาก = สมควรเปลี่ยน

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ ผมไม่คล๊อกแน่ ๆ เพราะกลัวมันจะใช้ได้ไม่ทนอะคับไม่รู้เป็นความเชื่อที่ผิดรึปล่าว

Comment

Working...
            X