Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา spark 8800 GT zero 2 แบบนี้เพราะอะไรหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา spark 8800 GT zero 2 แบบนี้เพราะอะไรหรือ

คือปัญหานี้แก้ยังไงก้อไม่หายเลยครับ*-* หมดปัญญาอ่ะ

ไม่สามารถเล่นเกมส์ออนไลบางเกมส์ได้เลย เช่น Rag / Cabal

เล่นได้ประมาน 2-5 นาที ภาพเกิดแตกเบลอขึ้นมา แล้วค้างประมาน 10-30 วิ แล้วเกมส์เดินต่อ

แต่ภาพที่ปรากฏแปลกๆคือ การแสดงผลผิดพลาด มีช่องเหลี่ยมๆเต็มไปหมด

เป็นแบบนี้เรื่อยๆบน XP นะครับ VISTA ไม่มีปัญหา

ไดรเวอก็ลงเกือบหมดทุกตัวละ ทั้งเก่าใหม่ ลง หมดแล้ว

แต่ก็ไม่หายง่ะ ใครมีความรู้เรื่องราวแบบนี้ช่วยทีเด้อครับ

x2 4800+ @ 3.0

A780GM-A v1.1

Ram B.dragon 2*2 Gb

Spark 8800GT zero 2 512 mb

ดู อุณหภูมิการ์ดสิครับ

Comment

directX ครับ ลองเปลี่ยนหรือยังครับ

Comment

อุณหภูมิทำไรเนี้ย

Comment

Working...
        X