Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Emprire Total War ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Emprire Total War ไม่ได้ครับ

ผมเพิ่งไปซื้อแผ่นแท้ Emprire Total War แต่ลงไม่ได้ครับ
    มันจะไปค้างที่หน้าจอ steam updating แล้วมันก็ไม่โหลดอะไรมาเลยครับ
    ไม่ทราบว่าใครทราบวิธีลงมั้ยครับ
    ตั้งแต่ใช้ของแท้มาไม่เคยเจอปัญหาเลยครับ
    เกมส์นี้เป็นเกมส์แรก

ผมใช้วินวิสต้าครับ ตัวเซอร์วิสแพค 1

ลองเปิดปิด steam ใหม่

Comment

ลองดูหลายๆรอบหน่อยอะคับ ผมก็เป็น
      หรือไม่ระหว่างที่มันโหลด ลอง pause แล้ว resume ใหม่อะคับ
      Steam มันแปลกๆอะคับ

ป.ล. ผมว่าทางทีมงานของเกมน่าจะลองพิจารณาหน่อยนะครับ
      ซื้อเกมออฟไลน์ของแท้ แต่โดนบังคับให้ลงและเล่นผ่าน steam เนี่ย
      มันก็ดีในแง่อัพเดทอะคับ แต่แค่จะเอากับเรื่องลิขสิทธ์ มันคุ้มกันหรอคับ
      กับการโดนลูกค้าด่าเนี่ย (ก็เน็ตไทยมันนะ...) 555+

Comment

ขอฟันธงว่าใช้เนต buddy เพราะ buddy ดันไปสั่งปิดพอร์ตของเซอเวอร์ steam ต้องโทรไปบอกให้เขาเปิดให้ แต่ขอบอกว่านานมาก (เพราะพี่แกไม่รู้จักโปรแกรมนี้เลยสักนิด) ไปหาพอร์ตที่ต้องขอให้เปิดได้จากเวป syeam ครับ

Comment

Working...
        X