Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนเลยคับ !!! ถามเรื่องการทาซิลิโคน Cpu cooler

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนเลยคับ !!! ถามเรื่องการทาซิลิโคน Cpu cooler

วันนี้ไปซื้อ V8 มา

พอมาติดตั้งที่บ้าน ผมก็ติดตั้งปกติ แต่ตอนทาซิลิโคน ผมหยดลงไป 1 หยด แต่ไม่ได้ใช้ นิ้วกวาดให้ทั่ว เพราะช่างที่ tk มานบอกว่า ซิลิโคนจะกระจายไปทั่วเอง มันใช่ป่ะคับ

แล้วไหง ไม่เหนมันจะเย็นขึ้นเลยฟะ งง ดูรูป
    ก่อน..ซิงค์เดิมๆ AM2 หลัง...V8
    Attached Files

ผมว่าทาให้ทั้งซีพียูดีกว่าครับ อย่าทาหนาจนเกินไปแล้วก็บางจนเกินไป

Comment

รูปแรกก่อนติ้งตั้ง V8

รูปหบังพอใส่ V8 ไปละ

ช่วยทีคับ ขอบคุณครับ

Comment

กำ นึกว่ารูปแรกใส่ V8 นะเนี้ย ถอดมาทาสิลิโคนใหม่ดีกว่าครับ

Comment

V8

ซิงค์แพงกว่า cpu ที่ใช้อยู่เลย นะ -*-

Comment

Originally posted by vibe View Post
            ผมว่าทาให้ทั้งซีพียูดีกว่าครับ อย่าทาหนาจนเกินไปแล้วก็บางจนเกินไป
            เอาแล้วไง ผมต้องถอดมาทาใหม่ โอ้ว พระพุทธเจ้า !!

ใส่V8 ไปแม่งร้อนกว่าเดิมอีก จะซื้อมาไมฟะ

Comment

จะบ้า ตายยยยยยยยย ถอดใหม่ T-T

ปล.ซีพียูไว้ก่อนครับ ขอโชวสาวก่อน ฮ่าๆๆๆๆ T-T ต้องถอดใหม่ เซงโครต

Comment

ถามหน่อยครับ ถ้าใส่ V8 แล้ว อุณหภูมิซีพียู ควรอยู่ประมาณไหน ห้องไม่แอร์ครับ

Comment

ใช่แ้ล้วครับ มันร้อนกว่าเดิม (ตอน idle เพราะซิ้งค์ขนาดใหญ่ มีอาการอมความร้อน ระบายช้ากว่าซิ้งค์เล็กๆ ที่อุณหภูมิไม่สูง) แถมแพงกว่า CPU ที่ใช้อยู่ซะอีก ผมถึงไม่เคยแนะนำให้ใครเปลี่ยนซิ้งค์เลยครับ เพราะเดิมๆของมันก็ดีอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้เอาไปลากแบบโหดๆ

Comment

แล้วตกลง ผมซวยใช่ไหมเนี่ย มันเข้ากันไม่ได้หรอคับ

4200+ กับ V8 เนี่ย ผมจะลองทาซิลิโคนดูใหม่ มันจะดีขึ้นไหมเนี่ยยยยย

เรื่องซีพียูห่วย ไว้ก่อน เดี๋ยวไว้มีงบค่อยเปลี่ยน

ตกลงเอาไงดีครับ - -

Comment

ลอง full load ดูก็เห็นความต่าง

Comment

ขายv8ให้ผมมา555+++

ต่างชัดเจนตอนfull load ครับ

Comment

นี่รูปใหม่ครับ ทาซิลิโคนใหม่แล้ว

แม่งดีกว่าตอนทาน้อย แต่ก็เน่กว่าซิงค์เดิมๆ ใช่ไหม -*-

full load ทำไงคับ เล่นเกมหรอ
                          Attached Files

Comment

ใช้โปรแกรมเทสอุณภูมิครับ

Comment

Originally posted by Ammer View Post
                              ใช่แ้ล้วครับ มันร้อนกว่าเดิม (ตอน idle เพราะซิ้งค์ขนาดใหญ่ มีอาการอมความร้อน ระบายช้ากว่าซิ้งค์เล็กๆ ที่อุณหภูมิไม่สูง) แถมแพงกว่า CPU ที่ใช้อยู่ซะอีก ผมถึงไม่เคยแนะนำให้ใครเปลี่ยนซิ้งค์เลยครับ เพราะเดิมๆของมันก็ดีอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้เอาไปลากแบบโหดๆ
                              เป็น"ความเชื่อ"ที่ผิดถนัดเลย

จขกท ใส่ไม่แน่นรึเปล่าครับ ลองดูดีๆก่อน

Comment

Working...
                              X